మనసార నవ్వినవాడు …. మనసిచ్చి పుచ్చుకున్నవాడు

YSR 63rd Birth Anniversary

74 Comments

Filed under Uncategorized

74 responses to “మనసార నవ్వినవాడు …. మనసిచ్చి పుచ్చుకున్నవాడు

 1. CVReddy

  వృద్ధ సింహం-బంగారు కంకణం
  వెనుకట అడవిలో ఒక సింహం ఉండేది. వయసు, శక్తి, దూకుడు ఉన్నకాలంలో ఆ సింహం అడవిలో స్వైరవిహారం చేసింది. తన పర భేదం లేకుండా అవసరాన్ని బట్టి అందరినీ మింగేస్తూ వచ్చింది. తనకు సన్నిహితంగా ఉండి సలహాలు, సూచనలు, చాడీలు చెప్పినవారిని సైతం కబళించేది. తను పరుగెత్తగలిగిన కాలంలో తాను ఏం చేసినా నడిచింది. వయసైపోయింది. కాళ్లు చచ్చుబడిపోయాయి. శక్తి చాలడం లేదు. కదలలేకపోతోంది. మరి పొట్ట గడిచేదెలా? జీవనం సాగేదెలా? ఏదో ఒక జంతువును, ఎవరో ఒక మనిషిని తన వద్దకు రప్పించుకుని దగ్గరకు రాగానే పంజా విసరాలి. ఎవరో ఒకరు ఊరకే ఎందుకు దగ్గరకు వస్తారు? తాను మారిపోయానని నమ్మించాలి. శాకాహారిగా మారానని విశ్వాసం కలిగించాలి. తాను ఎవరికీ హాని చేయబోనని, అందరినీ బాగా చూసుకుంటానని హామీలు కురిపించాలి. అంతేకాదు ఒక బంగారు కంకణం సంపాదిం చి, దారిన పోయేవారికి చూపించి, దగ్గరకు వస్తే ఇస్తానని భ్రమపెట్టాలి. దగ్గరకు వచ్చిన తర్వాత తననుంచి ఎవరూ తప్పించుకోలేరని ఆ వృద్ధసింహం ధీమా. కానీ ఎవరు నమ్ముతారు? సింహం శాకాహారిగా మారిందంటే ఎందుకు మోసపోతారు? ఇది పంచతంత్ర కథ! ఎప్పుడో రాసిన కథ! కానీ ఇందులోని నీతి ఇప్పటి రాజకీయాలకూవర్తిస్తుంది.

  తాను మారానని చంద్రబాబునాయుడు చెబుతుంటే ఎవరూ నమ్మడం లేదు. ఎన్నిసార్లు క్షమాపణలు చెప్పినా ఉద్యోగుల్లో సానుభూతి పెగలడం లేదు. అందరినీ బాగా చూసుకుంటానంటే చాలా మంది ఇంకా విశ్వసించడం లేదు. చంద్రబాబునాయుడు చేసే ప్రతి విమర్శ తిరిగి తిరిగి వచ్చి ఆయనకే తగులుతున్నది. ఆయన ప్రయోగించే బాణాలు బూమరాంగై ఆయననే గాయపర్చుతున్నాయి. ‘నువ్వు వెన్నుపోటుదారువి’ అని కొడాలి నాని ని విమర్శిస్తే, ‘నిన్ను మించిన వెన్నుపోటుదారునా? ఎన్‌టిఆర్‌కు నువ్వు చేసిన అన్యాయం మరిచిపోయా వా? నేషనల్ ఫ్రంట్‌కు వెన్నుపోటు పొడిచి బిజెపి పంచ న చేరావు. టీఆస్, కమ్యూనిస్టులు…అందరినీ వెన్నుపోటు పొడిచావు. నువ్వు ద్రోహం చేయనిదెవరి కి?’ అని ఎదురుదాడి చేశారు. ‘ప్యాకేజీ రాజకీయాలు వచ్చా యి. ఎమ్మెల్యేలను కొంటున్నారు’ అని చంద్రబాబు ఆరోపిస్తే, ‘ఏ ప్యాకేజీ ఇచ్చి ఎన్‌టిఆర్‌కు వ్యతిరేకంగా దగ్గుబాటిని బుట్టలో వేశావు? ఏ ప్యాకేజీ ఇచ్చి ఎమ్మెల్యేలను వైస్రాయ్‌కి రప్పించావు? ఏ ప్యాకేజీ ఇచ్చి ఇత ర పార్టీల వారిని నీ పార్టీలో చేర్చుకున్నావు?’ అని మరో గొంతు ప్రశ్నిస్తున్నది. ‘బీసీలకు వంద సీట్లు ఇస్తా ను. పదివేల కోట్లు వారి సంక్షేమానికి కేటాయిస్తాను’ అని చంద్రబాబు అంటే, ‘గత ఎన్నికలకు ముందుకూడా ఇలాగే చెప్పారు-కానీ కేవలం 56 మందికి మాత్రమే టికెట్లు ఇచ్చారు. మిమ్మల్ని ఎవరు నమ్ముతారు?’ మరొకాయన ప్రశ్నించారు. ‘జగన్ అవినీతి సామ్రాట్టు. గజదొంగ…..’ అని చంద్రబాబునాయుడు మిన్నూ మన్నూ ఏకం చేసినా, ‘అవినీతి పరులు కానిదెవరు? నువ్వేం తక్కువ తిన్నావా? నీ సంగతి ఎవరికి తెలియ దు’ అని జనం గొణుక్కోవడమే కాదు, ఓటుతో కొట్టి మరీ చెప్పారు. ఉచిత విద్యుత్తు అడిగితే, ‘తప్పు తప్పు’ అని ప్రచారం చేసిన చంద్రబాబు, నగదు బదిలీ ఇస్తామంటే కూడా గెలిపించలేదు. ఎందుకిలా జరుగుతోంది? చంద్రబాబునాయుడు ఏం మాట్లాడినా ఎందుకు సానుకూలత రావడం లేదు? ఎందుకు ఆయన విశ్వసనీయత పెరగడం లేదు? లోపం ఎక్కడ ఉంది?

  నమ్మకమయినా అపనమ్మకమయినా ఒక్కసారి పెరగదు. ఒక్కసారే తరగదు. మన చేతిలో అధికారం ఉన్నప్పుడు, శక్తి ఉన్నప్పుడు, అవకాశాలు ఉన్నప్పుడు, చెర్నాకోలా విసరగలిగినప్పుడు మనం జనంతో, వివిధ వర్గాలతో ఎలా వ్యవహరించామన్నదే నమ్మ కం పెరగడానికయినా, తరగడానికయినా కారణం. చంద్రబాబునాయుడు తొమ్మిదేళ్ల అధికారంలో ఎలా వ్యవహరించారో చాలా మందికి ఇప్పటికీ గుర్తుంది. గుర్తు చేసే నాయకులు ఉన్నారు. ప్రచార, ప్రసార సాధనాలు ఉన్నాయి. ఒకప్పుడంటే ఒకటే దృశ్యం. ఒకటే అక్షరం. ఆ దృశ్యం, అక్షరం రెండూ చంద్రబాబు ఆయుధాలే. ఇప్పుడు భిన్నభావాల దృశ్యాలు, అక్షరాలు పరస్పరం సంఘర్షిస్తున్నాయి. ఒకరి గుట్టును మరొకరు పట్టి పల్లార్చుతున్నారు. చంద్రబాబునాయుడు గత రెండు దశాబ్దాలుగా అపనమ్మకాన్ని టన్నుల కొద్దీ పెంచుకుంటున్నారే తప్ప తగ్గించుకునే ప్రయత్నం చేయడం లేదు. ఎన్‌టిఆర్‌కు చేసిన అన్యాయాన్ని అతిబలవంతంగా కప్పిపెట్టవచ్చు. అసలది చరివూతలోకి ఎక్కకుండా దాచిపెట్టవచ్చు. కానీ ఎన్‌టిఆర్ అకాల మరణంతో నొచ్చుకున్న లక్షలాది మంది తెలుగు ప్రజలు ఇప్పటికీ చంద్రబాబును నమ్మడం లేదు. క్షమించడం లేదు.

  ఆ గాయాలు అలాగే ఉన్నాయి. అందుకు, 2004లో ఆయనను శిక్షించారు. తెలంగాణపై అనుకూల నిర్ణయం తీసుకోవడం, టీఆస్, వామపక్షాలతో జట్టుకట్టడం వల్ల 2009 ఎన్నికల్లో ఆయనపై కాస్తంత నమ్మకం పెరిగింది. 92 స్థానాల్లో తెలుగుదేశం గెలిచింది. కానీ పెరిగిన ఆ కాస్త నమ్మకాన్నీ ఆయన కాపాడుకోలేదు. పైగా ఆయన కొత్త తప్పులు చేస్తూ పోయారు. ఎన్నికల్లోనే టీఆస్‌ను, వామపక్షాలను దెబ్బతీశారు. తెలంగాణ ఏర్పా టు ప్రకటన రాగానే, ‘చట్….అలా ఎలా చేస్తారని’ అడ్డం తిరిగారు. ఇక ఆయనపై నమ్మ కం పెరిగేది ఎలా?

  నాయకునిగా రుజువు చేసుకోవాల్సిన ప్రతిసందర్భంలో, రాజనీతిజ్ఞత ప్రదర్శించాల్సిన ప్రతిమలుపులో పిల్లిమొగ్గలు వేస్తూ పోయారు. అలా టన్నుకు టన్ను….అనేక టన్నుల అపనమ్మకాన్ని మూటగట్టుకున్నారు. ఇప్పుడు కూడా ఆయన అసలు సమస్య ను వదిలేసి మిగతా సమస్యలన్నీ మాట్లాడుతున్నారు. చర్చలు, తీర్మానాలు, డిక్లరేషన్లు చేస్తున్నారు. అవన్నీ చేయాల్సిందే. కానీ వాటన్నింటికీ విలువ ఎప్పుడు వస్తుందంటే, మౌలికమైన అంశంపై నాయకుడు తన నిజాయితీని చాటుకున్నప్పుడు! చంద్రబాబు ఎంతమంచి నిర్ణయాలు చేసినా, తెలంగాణపై పోగేసుకున్న అపనమ్మకం వాటన్నింటినీ కమ్మేస్తుంది. తెలంగాణపై స్పష్టత ఇవ్వకుండా చంద్రబాబునాయుడు ఇవ్వాళ ఇంటికో తులం బంగారం ఇస్తామంటే, తీసుకుంటారేమో కానీ ఓటు మాత్రం వేయరు. చంద్రబాబును నమ్మరు. నాయకుడు కేంద్రంగా(లీడర్ సెంట్రిక్) మనుగడ సాగించే పార్టీల్లో బలమైనా, బలహీనతైనా నాయకుడే. నాయకుడు గట్టోడయితే పార్టీ గట్టిగా ఉంటుంది. నాయకుడు బలహీనపడితే పార్టీ బలహీనపడుతుంది.

  మొన్నటి ఉప ఎన్నికల్లో చంద్రబాబునాయుడు శ్రీకాకుళంలో ప్రసంగిస్తూ ఉంటే చూశాను. చంద్రబాబు అత్యంత ఉచ్ఛస్వరంతో జగన్ ను, ఈ ప్రభుత్వాన్ని ‘సిగ్గుందా? శరముందా?’ అని ప్రశ్నిస్తుంటే సభకు హాజరైనవాళ్ల ముఖాలు చూశాను. అంతటి నాయకుడు, అంత తీవ్రస్థాయిలో విరుచుకుపడుతుంటే జనంలో ఎంతటి అలజడి ఉండాలి? కానీ ఒక్కడు చప్పట్లు కొట్టినవాడు లేడు. నినాదాలు చేసినవాడు లేడు. కనీసం ముఖాల్లో ఏ ఫీలింగూ లేదు. అదే రాజకీయాల్లో కొత్తగా ఓనమాలు నేర్చుకుంటున్న షర్మి ళ మాట్లాడుతుంటే, నిరంతర జయజయధ్వానాలు! కొత్తొక వింత అని ఎవరయినా అనవచ్చు.

  కొత్తగా కనిపించకపోతే, కొత్త నినాదాలు, కొత్త మాటలు చెప్పకపోతే జనం నాయకులను ఎందుకు పట్టించుకుంటారు? చంద్రబాబు కూడా కొత్తగా కనిపించాలి. రాజశేఖర్‌డ్డి పాదయాత్ర చేసి ఒక కొత్త అవతారంలో జనానికి చేరువయ్యారు. చంద్రబాబు కూడా పాదయాత్ర చేయాలని కాదు. మరో మార్గం! మరో ప్రయత్నం! చంద్రబాబు కూడా ప్రజల్లో నమ్మకాన్ని పాదుకొల్పే ఏదో కొత్త విషయం చెప్పకపోతే ఎందుకు వింటారు? చెప్పిన విషయాలే పదేపదే చెబు తూ ఉంటే జనంలో స్పందన ఎలా వస్తుంది? జనం నాయకుడిని పట్టించుకోవడం లేదంటే, ఆ పార్టీ పని అయిపోతున్నట్టే లెక్క. ఉప ఎన్నికల ఫలితాలన్నీ వ్యతిరేకం గా వస్తున్నాయంటే నాయకుడి మంత్రం పనిచేయడం లేదని సంకేతం! అటువంటి సంకేతం పదేపదే వస్తే నాయకుడు బలహీనపడిపోతారు.నాయకుడు బలహీనపడే కొద్దీ నిన్నమొన్నటిదాకా జయజయధ్వానాలు కొట్టినవాళ్లే ఎదురుతిరగడం మొదలుపెడతారు.

  గెలిచే పార్టీల వైపు దూకడం మొదలవుతుంది. లీడర్లు, కేడర్లు జారిపోతుంటారు. ఈ పరిణామాలను ఆపాలంటే, ఈ పతనాన్ని అధిగమించాలంటే మళ్లీ పూనుకోవలసింది నాయకుడే. తెలుగుదేశం బతకాలంటే తెలంగాణకైనా, ఆంధ్ర ప్రాంతానికయినా గట్స్ ఉన్న ఒక నాయకు డు కావాలి. ఆయా ప్రాంతాల ప్రజలకు నమ్మకం కలిగించగల ధీరుడు కావాలి. స్పష్టత, నిజాయితీ కలిగి ఉండడమే కాదు మాటమీద నిలబడే మొనగాడు కావాలి. కుట్రలు, కుతంవూతాలు, ఎత్తులు జిత్తులపై ఆధారపడకుండా, జనం చేత అందరివాడు అనిపించుకునే ప్రయత్నం జరగాలి. అంతా బాగుంది(ఆల్ ఈజ్ వెల్) అని మీడియా ఇచ్చే బిల్డప్‌లు, కవరప్‌లు పెయిన్ కిల్లర్స్ లాంటివి. అవి తాత్కాలికంగా నొప్పిని తగ్గిస్తాయి. వాటితో పూర్తిగా కోలుకోవడం సాధ్యం కాదు. తెలుగుదేశానికి ఇప్పుడు కావాల్సింది యాంటీ బయాటిక్స్. మూలాల్లోంచి చికిత్స జరగాలి. చంద్రబాబునాయుడే అందుకు పూనుకోవాలి. పోయిన విశ్వాసాన్ని తిరిగి పొందాలంటే షార్ట్‌కట్‌లు ఉండవు. కఠిన నిర్ణయాలు, కఠోర శ్రమ అనివార్యం.

  Courtesy: Katta Sekhar Reddy, Namasthe Telangana

 2. CVReddy

  Nothing succeeds like success and testimony to this are none other than Jagan Mohan Reddy of YSRC and filmmaker Rajamouli of Eega fame. Both are by no means ‘sexy, handsome hunks’ but just about everyone is finding them ‘hot and happening’.

  People are convinced Jagan will be the next CM and youngsters like him especially the way he has been able to stand up for himself against the mighty Congress and even the CBI!

  Sadly, to befriend him now is rather late because Jagan only values those who were with him when the going was tough. Not now, when the battle is almost over.

 3. CVReddy

  పాపం బాబుదేశం
  Weakpoint
  http://www.andhrabhoomi.net/content/papam-babu-desam

  సైకిల్ పార్టీ వాళ్లు చంచల్‌గూడ జైలు ముందు ఓ సస్పెన్షన్ కౌంటరు పెట్టుకుంటే సరి! వారి మందలోని ఎమ్మెల్యేనో, ఎంపీనో, మరొకరో శత్రువుతో ములాకత్ అయి బయటికి రాగానే గేటు దగ్గరే సస్పెన్షను పత్రం చేతికిస్తే వారికీ సుఖం. అందుకునే వారికీ సుఖం. వారూ వీరూ తిట్టుకునే తిట్లను లోకానికి వెదజల్లాల్సిన మీడియా నారదులకు మరీ సౌకర్యం. పనిలో పనిగా లోటస్‌పాండు గడీ దగ్గరా ఇంకో ఎక్స్‌టెన్షన్ కౌంటరు తెరిచి జగన్‌మాతను కలిసొచ్చే పాపులకూ అక్కడికక్కడే శుభలేఖ అందజేస్తే బెస్టు!
  కులదీపకుడు బాబు ఏమి చేసినా, ఏమి చేయకపోయినా భళా అని ఆకాశానికెత్తడానికి మిత్ర మీడియా ఎప్పుడూ సిద్ధమే. అలాగని తాము ఏమి చేసినా చెల్లుతుందని బాబు దేశం ఆసాములు అహంకరిస్తే కాస్త డేంజరు. ఎందుకంటే రోజులు మారాయి. అన్నీ నమ్మి, మళ్లీ మళ్లీ మోసపోవడానికి జనం సిద్ధంగా లేరు. ఖర్మం చాలకపోతే మన ఆయుధం మనకే ఎదురుతిరగవచ్చు. ఎవరినో కలిసినంత మాత్రానే, అది పెత్తందారెవరికో ఒళ్లు మండించిన మాత్రానే ఎంతటివాడినైనా ఉన్నపళాన వేటువేయటం రైటు అని స్థిరం చేసే పక్షంలో రేపు అలాంటి వేటే నేటి పెత్తందార్లమీదా పడవచ్చు.
  అసలే గ్రహచారం బాగా లేదు. చూస్తూనే ఉన్నాం కదా? ఒకప్పుడు దేశ రాజధానిలోనే చక్రం తిప్పి ప్రధానమంత్రిగా ఎవరుండాలో, రాష్టప్రతిగా ఎవరిని ఎన్నుకోవాలో, సెంట్రల్ గవర్నమెంటు పాలసీలను ఎవరికోసం ఎలా వంచాలో నిర్దేశించగలిగిన సూపర్‌మాన్ బాబుకు నేడు సొంత పార్టీలోనే చక్రం సరిగా తిరగని స్థితి! బిల్ క్లింటన్, టోనీ బ్లేర్లకే చదువు చెప్పగలిగిన విజన్ 2020 రూపశిల్పికి 2014 ఎన్నికల్లో పరువు నిలుపుకోవటం ఎలాగన్నదే దిక్కుతోచడం లేదు.
  2009 జనరల్ ఎలక్షన్ల తరవాత 41 అసెంబ్లీ స్థానాలకు ఉప ఎన్నికలు జరిగితే పనిమంతుడు బాబుగారి పార్టీ వాటిలో ఒక్క సీటూ గెలవలేదు. అంతేగాక 22 చోట్ల జయప్రదంగా డిపాజిట్లు పోయాయి. తెలంగాణ, రాయలసీమ, కోస్తాంధ్ర అనే తేడా లేకుండా అన్ని ప్రాంతాల ప్రజలు బాబును సమానంగా ఆదరిస్తున్నారు. డిపాజిట్లు మూడు ప్రాంతాల్లోనూ గల్లంతయ్యాయి.
  కాలం కలిసొచ్చినప్పుడు నాయుడుగారు ఏ ఎత్తు వేసినా పారింది. నాలుక ఎలా మడత వేసినా చెల్లింది. మద్యనిషేధం అవసరమని ఎంత గట్టిగా వాదించాడో అక్కర్లేదని అంత ఘాఠ్ఠిగానూ జనాన్ని నమ్మించగలిగిన బుద్ధిశాలి ఆయన. సెక్యులర్ ఫ్రంటులో ఊరేగినంతకాలమూ కమ్యూనల్ దుష్టశక్తిగా తాను దూషించిన భాజపాతోనే ఎన్డీఎ పందిరికింద మంచం పొత్తు పెట్టుకుని నెగ్గగలిగిన మాటకారి ఆయన. ఏం లాభం? చాకచక్యంలో చాణక్యుడిని చంపి పుట్టినా, చేటుకాలం దాపురించాక అతి తెలివితేటలు నారా వారికి ఎందుకు పనికి రాకుండా పోయాయి. తెలంగాణను ఒక కంటా, సీమాంధ్రను ఇంకో కంటా కనికట్టు చేయొచ్చని రెండు కళ్ల సిద్ధాంతాన్ని ఆయన లేవదీస్తే, అక్కడా ఇక్కడా మాడుపగిలి మొన్నటి ఉపఎన్నికలతో రెండు కళ్లూ పోయాయి. శత్రువుకు శత్రువు మిత్రుడన్న రాజనీతిని వెలగబెట్టి కాంగ్రెసుతో లోపాయకారి సంధి కుదుర్చుకుని జగన్ ఫ్యానును చెడగొట్టబోతే మాచ్ ఫిక్సింగుల గుట్టు రట్టయి సైకిల్ చైనే పుట్టుక్కుమంది. ఒకప్పటి ‘దేశం’ కోటలైన నర్సాపురం, రామచంద్రపురాల్లో తమ నోట తామే మన్నుకొట్టుకుని కాంగ్రెసు పల్లకిని మోసి, డిపాజిట్లను త్యాగం చేసినా మహాత్యాగి బాబును మెచ్చుకున్న వాళ్లు లేరు. అధికార స్వార్థం కోసం తెరాసతో పొత్తు కలిసినా, కత్తి దూసినా బాబు దేశానికి మిగిలింది భంగపాటే.
  తెలంగాణపై ఎటూ తేల్చలేని నిస్సహాయతవల్ల తెలంగాణ ఎమ్మెల్యేలు సైకిలు వదిలి కారు ఎక్కారంటే అర్థం ఉంది. కాని సొంత సామాజిక వర్గానికి సొంత ఎస్టేటు అనుకున్న సీమాంధ్రలోనూ ఎమ్మెల్యేలు, మోతుబరులు పార్టీ నుంచి పారిపోతూంటే ఏమనుకోవాలి? కోవూరు ఎమ్మెల్యే సైకిలు దూకి పంకా పట్టుకుంటే పెద్ద మెజారిటీతో గెలవటం చూశాక… పార్టీ భవిష్యత్తు మీద ఆశలొదులుకున్న మిగతా తమ్ముళ్లకూ ఫిరాయింపు గుబులు మళ్లింది. నన్ను చూడు – నా చక్కదనం చూడు అని మహానాయకుడు ఎన్ని వగలు పోయినా పాపిష్టి బ్రదర్సు జైలువైపు, లోటస్‌పాండు వైపు పక్క చూపులు చూస్తున్నారంటే నాయకుల వారు తలకాయను ఏ గోడకు బాదుకోవాలి? జనరల్ ఎన్నికలకు ఏడాది ముందే అసెంబ్లీ అభ్యర్థులను ప్రకటిస్తానని డాబుసరిగా బాబు ప్రకటిస్తే… అప్పటిదాకా ఆగకుండా ఎన్నికలకు రెండేళ్ల ముందే – పార్టీ తరఫున మళ్లీ పోటీ చేసేదిలేదని ఎమ్మెల్యేలు చేటకొడుతూంటే నారావారి పరువు ఏమి కావాలి? ఐదేళ్ల కింద వరంగల్లు బి.సి. సదస్సులో ఇచ్చిన ఉత్తుత్తి హామీకి మళ్లీ గాలికొట్టి బిసిలకు వంద అసెంబ్లీ సీట్లు అని కొత్తగా గొంతుచించుకున్నా బిసి వర్గాలు బొత్తిగా పట్టించుకోకపోతే రాజకీయం ఎలా నడపాలి?
  వారసత్వ రాజకీయాలను వ్యతిరేకిస్తూ పుట్టిన తెలుగుదేశానికి వారసత్వ రాజకీయాలే ఇప్పుడు శాపం కావటం ఒక తమాషా. మామగారు తన రాజకీయ వారసత్వం ఎవరికివ్వాలో తేల్చకముందే మాయచేసి, అడ్డం తిరిగి దాన్ని తన్నుకు పోగలిగిన అసాధ్యుడికి… ఇప్పుడు తన వారసత్వాన్ని తన కుమారుడికి కట్టబెట్టటం ఎలాగన్నదే కంటికి కునుకు లేకుండా చేస్తున్నది. పెద్ద ఎన్టీఆర్‌నే లాగి అవతల పారేసి, మీడియా మాయాజాలంతో సింహాసనం ఆక్రమించి, తొమ్మిదేళ్లు నిరాఘాటంగా రాజ్యమేలగలిగిన మొనగాడికి ఇప్పుడు పిల్ల ఎన్టీఆర్ కాలిలో ముల్లులా, కంట్లో నలుసులా తయారై తన రాజకీయ జీవితానికే సవాలుగా మారాడేమిటి చెప్మా?! పట్టుబట్టి తాను టిక్కెటు ఇప్పించుకున్న గుడివాడ ఎమ్మెల్యే గోడ దూకటం వెనక తన దర్శకత్వం లేదని చిన్నోడు నోటితో అంటూనే ఉంటాడు. కట్టె కాలేదాకా తెలుగుదేశంలోనే ఉంటానని… ‘ఇప్పటికి నా వయసింకా నిండా ఇరవై ఎనిమిదే’ కనుక చాలా భవిష్యత్తు ఉందని నొసటితో వెక్కిరిస్తూనే ఉంటాడు. నందమూరి వంశం ప్రాపకం కోసం బాలయ్యకు లోకయ్యను అల్లుణ్ని చేసి పడిన కష్టమంతా జూనియర్ పితలాటకంతో రొష్టుగా మారింది. 2014 ఎన్నికల్లోనూ ‘దేశం’ దశ తిరిగేది లేదని తేలిపోయాక – నిన్నటిదాకా కిక్కురుమనని వారికి కూడా తోకలు లేవడాన్ని చూసే కదా… చరిత్రలో ఎన్నడూ లేనిది ‘మహానాడు’ను రద్దు చేసుకున్నది? అందరికీ అలుసై, అసలే రోజులు బాగా లేనప్పుడు తిరుగుబాటుదార్లపై ఒంటికాలిమీద లేచి చడామడా సస్పెన్షన్లు చేస్తూ పోతే ఓటి పార్టీలో చివరికి మిగిలేదెందరు?

 4. CVR Murthy

  The consequences of AP Government decision on Legal assistance and CM’s statement that these are cabinet decisions and there is no Quid-pro-quo are

  1 Legally

  a) As the matter is to be decided by the court, may not be of great help to accused.
  b) SC may ask for investigation on them. Which CBI any way has done it and leave the matter of their culpability to the trial process.

  2. Politically

  a) Give chance to opposition that there is truce.

  b) YSRCP can argue ‘ Quid-pro-quo now baseless.

 5. CVReddy

  ‘దేశా’నికి వారసుడెవరు?
  నందమూరి, నారా వంశాల మధ్య రాజకీయ పోరాటం ముదిరి పాకాన పడింది. ‘‘వారసత్వ రాజకీయాలకు వ్యతిరేకంగా తెలుగుదేశం పార్టీని ఏర్పాటు చేశాను’’ 1982లో టిడిపి ఆవిర్భవించినప్పుడు పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్టీఆర్ చేసిన ప్రకటన ఇది. కాంగ్రెస్ పార్టీ వారసత్వ రాజకీయాలను నడుపుతోందని, దానికి వ్యతిరేకంగానే పార్టీని ఏర్పాటు చేశానని ఆయన ప్రకటించారు. అలా వారసత్వ రాజకీయాలకు వ్యతిరేకంగా ఆవిర్భవించిన టిడిపిలో ఇప్పుడు మూడవ తరం వారసుడు ఎవరు? అనే దానిపై పార్టీలో సంకుల సమరం సాగుతోంది. బుధవారం అర్ధరాత్రి దాటిన తరువాత జూనియర్ ఎన్టీఆర్ కార్యాలయంపై ఎవరో దాడి చేశారు. ఈ దాడిని రెండు వంశాల మధ్య పోరుగా భావించవద్దు అంటూ రెండు ‘వంశాల నాయకులు’ ప్రకటించే స్థాయికి రెండు కుటుంబాల మధ్య రాజకీయాలు సాగుతున్నాయి. సాధారణంగా రాజకీయ పార్టీలు వచ్చే ఎన్నికల్లో విజయానికి సన్నద్ధం అవుతుంటాయి. కానీ రాష్ట్రంలో నెలకొన్న ప్రత్యేక పరిస్థితుల్లో 2014 ఎన్నికల్లో విజయంపై ఆశలు వదులుకున్న టిడిపిలో 2019 ఎన్నికల నాటికి పార్టీకి నాయత్వం ఏ వంశం వాళ్లు వహించాలనే దానిపై ఎత్తులు పై ఎత్తులు రాజకీయ కుట్రలు సాగుతున్నాయి. పైకి తమ మధ్య ఎలాంటి విభేదాలు లేవని నందమూరి, నారా వంశీయులు చెప్పుకుంటున్నా, లోలోన మాత్రం టిడిపికి భవిష్యత్తు నాయకుడు ఎవరు అనే అంశంపై పోరు సాగుతోంది. టిడిపి చరిత్రలో ఎప్పుడూ లేనంత బలహీనంగా ఉంది. 2009 తరువాత జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో ఒక్కసీటు కూడా సాధించలేదు. సాధారణ ఎన్నికల్లో అధికారంలోకి వచ్చే పరిస్థితులు కనిపించడం లేదు. ఇలాంటి బలహీన స్థితిలో తన తరువాత వారసునిగా నారా లోకేశ్‌ను సిద్ధం చేయడానికి చంద్రబాబు ప్రయత్నిస్తుంటే, ఈసారి ఎలాగూ టిడిపి అధికారంలోకి రాదు ఆ తరువాత పార్టీ పగ్గాలు ఎన్టీఆర్ మనవడు జూనియర్ ఎన్టీఆర్ చేతికి రావాలని నందమూరి మద్దతు దారులు కోరుకుంటున్నారు. చంద్రబాబు బలంగా ఉన్నప్పుడు 1999 ఎన్నికల సమయంలో ఆయనపై తిరుగుబాటు చేసి ఘోరంగా దెబ్బతిన్న నందమూరి హరికృష్ణ సమయం కోసం ఎదురు చూస్తున్నారు. తన సోదరి పురంధ్రీశ్వరి కాంగ్రెస్‌లో బలమైన నాయకురాలిగానే ఉన్నారు.
  తన కుమారుడు జూనియర్ ఎన్టీఆర్ తెలుగు సినిమాల్లో టాప్ స్థాయిలో ఉన్నారు. మరోవైపు చంద్రబాబు రోజు రోజుకు బలహీనపడుతున్నారు. వచ్చే సాధారణ ఎన్నికల తరువాతైనా వారసత్వం కోసం తన కుమారుడ్ని సిద్ధం చేయాలనేది హరికృష్ణ వర్గం ఆలోచన. 2014 ఎన్నికల్లో సర్వశక్తులు ఒడ్డి పోరాడడానికి చంద్రబాబు సిద్ధం అవుతున్నారు. అయితే ఎంతగా ప్రయత్నించినా జగన్, తెలంగాణ అంశం టిడిపి అధికారంలోకి రాకుండా అడ్డుకుంటున్నాయని పార్టీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. 2014 ఎన్నికల్లో టిడిపి అధికారంలోకి వస్తే ఇబ్బందే ఉండదు, చంద్రబాబు నాయకత్వాన్ని ప్రశ్నించే వారే ఉండరు. ఏదో అద్భుతం జరిగితే తప్ప ఇది సాధ్యం కాదు అని ఆ పార్టీ సీనియర్లే చెబుతున్నారు. ఇంతటి సంక్షోభ సమయంలో చంద్రబాబు నాయకత్వానికి ఇప్పటికిప్పుడు సవాళ్లు ఎదురు కాకపోవచ్చు. బాబును తీవ్రంగా వ్యతిరేకించే వారు సైతం మంచో చెడో ఆయన తప్ప టిడిపికి మరో దిక్కు లేదు అనే అభిప్రాయం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. 2014లో అధికారంలోకి రాకపోతే మాత్రం నాయకత్వ మార్పు కోసం ఒత్తిడి పెరుగుతుందని టిడిపి నాయకులు చెబుతున్నారు. వరుసగా మూడుసార్లు ఓడిపోయిన తరువాత చంద్రబాబు సైతం తప్పుకోక తప్పని పరిస్థితులు ఏర్పడతాయని, ఈ విషయాన్ని ఆయన సైతం గ్రహించారని పార్టీ సీనియర్లు కొందరు చెబుతున్నారు. అయితే జగన్ ఎంత కాలం జైలులో ఉంటారు, వచ్చే సాధారణ ఎన్నికల వరకు జగన్ పార్టీని నడిపించగలరా? అనే సందేహాలు ఉన్నాయి. జగన్ విఫలమైతే టిడిపికి అవకాశాలు మెరుగు పడతాయనే కొంత ఆశ సైతం కొందరు టిడిపి నాయకులు వ్యక్తం చేస్తున్నారు. అలా కాకుండా వచ్చే ఎన్నికల్లో టిడిపి ఓడిపోతే నాయకత్వం మార్పునకు చంద్రబాబు సన్నద్ధం అవుతారని, ఈ ఆలోచనలో భాగంగానే తన కుమారుడు లోకేశ్‌ను సన్నద్ధం చేస్తున్నారని టిడిపి వర్గాలు తెలిపాయి.
  ఇదే సమయంలో జూనియర్ ఎన్టీఆర్ సైతం 2014లో అధికారంలోకి రాకపోతే 2019 నాటికి తనకు అవకాశం వస్తుందని భావిస్తున్నారు. తన వయసు ఇంకా 28 ఏళ్లు మాత్రమేనని, రాజకీయాల్లోకి రావడానికి తనకు ఇంకా కొంత సమయం ఉందని చెబుతున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో విజయం ఎవరు సాధిస్తారు అనే పోటీ కన్నా వచ్చే ఎన్నికల తరువాత టిడిపికి ఎవరు నాయకత్వం వహిస్తారు అనే చర్చ టిడిపిలో జోరుగా సాగుతోంది. కొడాలి నాని పార్టీ వీడి వెళ్లినప్పుడు చంద్రబాబునాయుడు కన్నా ముందు జూనియర్ ఎన్టీఆర్ స్పందించారు. తాను చనిపోయేంత వరకు టిడిపిలోనే ఉంటానని, తన తాత ఏర్పాటు చేసిన పార్టీని వీడేది లేదని ప్రకటించారు. నాని వెనుక తన ప్రోద్బలం లేదని తెలిపారు. ఇప్పుడు పార్టీని వీడి వెళ్లిన శక్తులన్నీ 2019 ఎన్నికల నాటికి తిరిగి పార్టీలోకి ప్రవేశించడానికి అవకాశం ఉందని, టిడిపి భవిష్యత్తు నాయకుడు ఎవరు అనే దానిపై ఆ పార్టీ భవిష్యత్తు ఆధారపడి ఉందని టిడిపి సీనియర్లు చెబుతున్నారు.

  http://www.andhrabhoomi.net/content/junior-0

 6. CVReddy

  మొదట రాజకీయ బిక్ష పెట్టిన రాజగోపాల నాయుడు(గల్లా అరుణ కుమారి తండ్రి ) కి తోలి వెన్ను పోటు, తొలి సారి ఏం ఎల్ ఏ అయిన కూడా మంత్రి చేసిన కాంగ్రెస్ ని మోసం చేసి….రంగులేసుకుని ఎగేరే వాడు వాడికి రాజకీయాలెందుకు అని యెన్ టీ రామ రావు ని అవహేళన చేసి మాట్లాడి, సొంత ఊర్లో జనం వోడించి కుక్కని తరిమి నట్టు తరిమేస్తే కుప్పం కి ఉస్కో అని పరుగు పెట్టి, మంత్రిని చేసిన కాంగ్రెస్ లో వున్నాడా అంటే మామ ని తిట్టినా బుతులన్ని తూచ్ అని వోడిపోయి వారం తిరక్కముందే NTR కాళ్ళు మొక్కి దేశం లోకి జంపు జిలాని మన బాబు. వోట్లకోసం ఒకసారి కమ్మ్యునిస్టు పక్క ఎక్కడం, ఇంకోసారి నేషనల్ ఫ్రంట్ చైర్మన్ గ వుండి అందరిని వదిలేసి బాజాప పక్క ఎక్కడం, ముందు వెనక ఆలోచించకుండా రాష్ట్రము ఎమయిపోతే ఏమి అధికారం వస్తే చాలు అని టీ ఆర్ ఎస్ పక్క ఎక్కడం…మల్లి తూచ్ అని కమ్మ్యునిస్టు పక్క ఎక్కడం….చివరికి భూమి గుండ్రంగా వుంది అన్నట్టు రాజకీయ బిక్ష పెట్టిన కాంగ్రెస్ పార్టీ సంక నాకడం….అసలు దేశ రాజకీయాలలో చంద్ర బాబు లాంటి రాజకీయ వ్యభిచారిని ఏ రాష్ట్రము లో కూడా , ఏ తరం లో కూడా చూడలేం.

  వెన్నుపోటు కు, కుట్రలు, కుతంత్రాలకు పేటెంటు హక్కు మన బాబు గారిదే ఈ సువిశాల ప్రపంచంలో అని కొడాలి నాని ఊరకే అన్నాడా!

  Courtesy:Dr.Dhanunjay

 7. CVReddy

  బాబూ.. నీవొక నియంతవు!
  – టీడీపీ నీ సొత్తా.. నీ అబ్బ సొత్తా..!
  – మాలాంటి వాళ్లకోసమే ఎన్టీఆర్ పార్టీ స్థాపించారు
  – నీలాంటి పందికొక్కుల కోసం కాదు
  – సీఎం సీటుకోసం ఎన్టీఆర్‌కు వెన్నుపోటు పొడిచావు
  – నేడు కొడుకు కోసం నన్ను బలిపశువును చేశావు
  – సీట్లను అమ్ముకున్న చరిత్ర నీది
  – కాంగ్రెస్‌కు హోల్‌సేల్‌గా పార్టీని తాకట్టుపెట్టావు
  – నమ్మకద్రోహం నీ పేటెంట్ హక్కు
  – నాపైనే జనాన్ని తిరగబడమంటావా?
  – గుడివాడలో ఎవరు గెలుస్తారో చూద్దాం..!
  – నిప్పులు చెరిగిన గుడివాడ ఎమ్మెల్యే కొడాలి నాని

  నాడు ముఖ్యమంత్రి పీఠం కోసం అన్న ఎన్టీఆర్‌కు వెన్నుపోటు పొడిచారని, ఇప్పుడు తనయుడు నారా లోకేష్‌ను అందలం ఎక్కించేందుకు తనను బలిపశువు చేశారని చంద్రబాబుపై మండిపడ్డారు.
  నమ్మకవూదోహం, మోసం, దగా చంద్రబాబు పేటెంట్ హక్కు అని విమర్శించారు.
  నీ సొంత నియోజకవర్గంలో నువ్వు పార్టీని గెలిపించుకోలేకపోయావు.. నా నియోజకవర్గంలో స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో 80శాతం గెలిపించుకున్నాను.
  ఢిల్లీ ఆదేశాల మేరకే ప్రస్తుతం టీడీపీ పనిచేస్తోందని ఆయన ఆరోపించారు. రాష్ట్రంలో టీడీపీ లేదన్నారు. పార్టీని హోల్‌సెల్‌గా కాంగ్రెస్‌కు అమ్మేసిన ఘనత చంద్రబాబుదని, ముసుగేసుకెళ్లి సోనియాగాంధీ, చిదంబరం కాళ్లు పట్టుకున్నారని విమర్శించారు. కమ్యూనిస్టులతో, బీజేపీతో పొత్తుపెట్టుకొని ఆ పార్టీలను ముంచేసిన ఘనత కూడా బాబుదని నాని ఎద్దేవా చేశారు.
  నాడు తెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్ స్వతంవూతంగా పోటీ చేస్తే మెరుగైన సీట్లు వచ్చేవని, బాబుతో పొత్తు పెట్టుకోవడంతోనే సీట్లు తగ్గాయన్నారు. వెన్నుపోట్లతో రాజకీయ వ్యవస్థను చంద్రబాబు నాశనం చేశారని ఆయన దుయ్యబట్టారు. నందమూరి కుటుంబానికి అత్యంత సన్నిహితంగా ఉన్న తనలాంటి వారిని టీడీపీ నుంచి బయటకు పంపేందుకు కుట్ర సాగుతోందని ఆరోపించారు. ఎమ్మెల్యేలను కొనడం చంద్రబాబు నైజమని, నాడు ఎన్టీఆర్‌ను వెన్నుపోటుతో గద్దె దించేందుకు వైశ్రాయి హోటల్‌లో ఎమ్మెల్యేలను దిగ్బంధనం చేసి, కోట్లాది రూపాయలు గుమ్మరించారని ఆరోపించారు. తాను వైఎస్ జగన్ వద్ద పైసా తీసుకున్నట్లు నిరూపించేందుకు చంద్రబాబు సిద్ధమా? అని నాని సవాల్ విసిరారు.
  అవినీతి చక్రవర్తికి మారుపేరైన బాబు.. ఇటీవల రాజ్యసభ సీట్లను రూ. 300 కోట్లకు అమ్ముకున్నారని ఆయన ఆరోపించారు. డబ్బులకు అమ్ముడుపోయే వ్యక్తినే అయితే తాను వైఎస్సార్ హయాంలోనే కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరేవాడినని చెప్పారు.
  గాలి జనార్దన్‌డ్డిని వేధించేందుకు నాడు కర్ణాటక మాజీ సీఎం యడ్యూరప్ప నుంచి రూ. 300 కోట్లు చంద్రబాబు తీసుకున్నారని ఆయన ఆరోపించారు.

  ముసుగేసుకొని ఢిల్లీ వెళ్లి సోనియాగాంధీని, చిదంబరాన్ని కలువచ్చు. నేను మాత్రం కష్టాల్లో ఉన్న విజయమ్మను, జగన్‌ను కలిస్తే తప్పా’ అని చంద్రబాబును నాని నిలదీశారు.
  రూ. 30 కోట్లుకు అమ్ముడు పోయానని నాపై అబండాలు వేస్తావా! నేను ఒక్క పైసా తీసుకొలేదని నా ఇద్దరు కూతుళ్లయిన కనకదుర్గ, విజయదుర్గలతో కలిసి కనకదుర్గమ్మ గుడికి వస్తా.వారి మీద ప్రమాణం చేస్తా..మీరు చేస్తారా’ అని ప్రశ్నించారు.

  నీ రాజకీయ గురువు అయిన మంత్రి గల్లా అరుణకుమారి తండ్రి రాజగోపాల్‌నాయుడుకు వెన్నుపోటు పొడిచావు. పార్టీలోకి ఆహ్వానించిన అన్న ఎన్టీఆర్‌కు వెన్నుపోటు పొడిచావు. వెన్నుపోటు, దగా, మోసం, కుట్ర, కుంత్రం, కుళ్లుకు పేటెంట్ హక్కు నీవే..’ అని చంద్రబాబుపై విరుచుకుపడ్డారు.
  దేవినేని ఉమ తన తమ్ముడిని ఎంతకు అమ్మారో చెప్పాలని ఆయన డిమాండ్ చేశారు.

 8. CVReddy

  CM said the real problem was shortage of gas. He said that Reliance was not supplying the promised gas to the projects in Andhra Pradesh.

  He said he had written a letter to the Prime Minister and the Union government to ask Reliance whether it was not supplying due to the non-availability of gas in D-6 in Godavari Basin or if it was creating artificial scarcity.
  The Chief Minister said he had deliberately raked up the issue of not getting gas from Reliance at a meeting in Chittoor district in the presence of Union Agriculture Minister Sharad Pawar. Pawar, he said, is a member of the group of ministers on gas and is likely to replace Pranab Mukherjee as its chairman.

  It is the responsibility of the Centre to find a solution. He said that the government wanted to go for legal battle to get our share of gas if necessary.
  If gas was available we will be able to produce another 1100 to 12000 MW power. The State can generate 2700 MW from gas provided 75 percent plant load factor was maintained. But due to shortage, PLF has fallen down to 34 percent”, he said

  http://www.thehansindia.info/News/Article.asp?category=1&subCategory=2&ContentId=72569

  • CVReddy

   చంద్ర బాబు ( రిలయన్స్ బాబు ) మన కరెంటు కష్టాలకు కారణము.

   కొన్నాళ్ళ క్రితం రిలయన్స్ వాళ్ళు గ్యాస్ సరఫరా చేయకుండా , మంచి ధర వచ్చేదాకా గ్యాస్ ఇవ్వకూడదని అనుకుంటున్నారని కేంద్ర మంత్రి జైపాల్ రెడ్డి రిలయన్స్ పై తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసారు.ఆంగ్ల మీడియా లో కూడా రిలయన్స్ వాళ్ళు ఎలా కేంద్రాన్ని ఆడిస్తుంది నిశితంగా పేర్కొన్నారు.
   రిలయన్స్ వాళ్ళు మన D6 బ్లాక్ నుంచి వాళ్ళ స్వంత రాష్ట్రమైన గుజరాత్ కు గ్యాస్ బాగా ఇస్తూ , మనకు మాత్రము మొండి చెయ్యి చూపిస్తున్నారు.గ్యాస్ లేకుంటే మనకు కరెంటు రాదు.ఆనాడే మన vision 2020 బాబు గారు , గుజరాత్ లాగా మన ప్రభుత్వం కూడా బిడ్డింగ్ లో పాల్గొని ఉంటె ఇప్పుడు మనకు కరెంటు కష్టాలు తప్పేవి కావు.
   మరి ఎక్కడో ఉన్న ఎలాటి vision లేని గుజరాత్ ముక్య మంత్రి గారు వచ్చి మన రాష్ట్రం లో బిడ్డింగ్ లో పాల్గొంతుంటే మన బాబు గారేమో ఎంచక్కా రిలయన్స్ వాళ్ళ దగ్గర డబ్బులు పుచ్చుకొని వాళ్ళకు గ్యాస్ రావడానికి సహకరించాడు( అప్పుడి మన బాబు గారే కేంద్రం లో అధికారం లో ఉన్న NDA కి కన్వీనేర్ కూడా , ఆయనే చెప్పినట్టుగా కేంద్రం లో చక్రం తిప్పేవారు.ఆ విధంగా రాష్ట్రంలో ,కేంద్రం లో బాబు గారు బాగా సహకరించి రిలయన్స్ కి గ్యాస్ కట్టబెట్టారు).

   ఆనాడే రాజశేఖర రెడ్డి గారు ఈ ప్రమాదము గుర్తించి గ్యాస్ పై రిలయన్స్ తో తీవ్రంగా పోరాడారు. మనము బిడ్డింగ్ లో పాల్గొని కొన్ని గ్యాస్ బ్లాకులు కూడా సంపాదించారు.
   ఇప్పుడు కిరణ్, జైపాల్ రెడ్డి వంటి వాళ్ళు, నేషనల్ మీడియా ఎంత ఘోషించిన ఏమి లాభము, బాబు గారు సారీ రిలయన్స్ బాబు గారు అమ్మేసాక!
   బాబూ, నీ కాసుల కక్కుర్తి మాకు కరెంటు కష్టాలి తెచ్చింది కదయ్యా!
   మీరు, మీ రామోజీ బాగా లాభ పడ్డారు కానీ మేము మాత్రమూ కరెంటు కష్టాలు పదితున్నాము.

 9. CVReddy

  15 రోజుల్లోనే జగన్ బయటికొస్తారు

  వేంపల్లె, జూలై 11: జగన్‌బాబు పది, పదిహేను రోజుల్లో బయటికొస్తారని పులివెందుల ఎమ్మెల్యే వైఎస్ విజయమ్మ ధీమా వ్యక్తం చేశారు. బుధవారం వైఎస్‌ఆర్ కడప జిల్లా వేంపల్లె రాజీవ్‌నగర్ కాలనీలో ఆమె విలేఖరులతో మాట్లాడుతూ సుప్రీం కోర్టులో బెయిల్ పిటీషన్ వేశామని, జగన్‌కు అనుకూలంగా తీర్పు వస్తుందన్నారు. జగన్ బయటకు రాగానే ప్రజల కోసం పాటుపడతారని అన్నారు. వైఎస్ పరిపాలన స్వర్ణయుగం లాంటిదని అన్నారు. ప్రస్తుత కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వ హయాంలో అభివృద్ధి ఎక్కడ వేసిన గొంగళి అక్కడే అన్న చందంగా తయారైందన్నారు. అభివృద్ధి, సంక్షేమం వైఎస్‌ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి రెండు కళ్ల లాంటివన్నారు. ఏ రాష్ట్రంలో ఏ ముఖ్యమంత్రి చేయని విధంగా వైఎస్ రాష్ట్ర అభివృద్ధి కోసం పాటుపడ్డారని అన్నారు. ఐదు సంవత్సరాల మూడునెలల పాలనలో దివంగత నేత వైఎస్ ప్రజల మన్ననలు పొందారన్నారు. ఉప ఎన్నికల్లో ప్రజలు తమ పార్టీకి అత్యధిక స్థానాల్లో పట్టం కట్టారన్నారు. కాంగ్రెస్, టిడిపి కుట్రపన్ని జగన్ బాబు జైలుకు పంపాయన్నారు. జగన్ పక్షాన ప్రజలు ఉన్నారని, బాబుకు ఏమీ కాదన్నారు.

 10. CVReddy

  నాని తిరుగుబాటుతో టిడిపిలో అలజడి
  హైదరాబాద్, జూలై 11: తెలుగుదేశం పార్టీ కంచుకోట అయిన గుడివాడ నుంచి ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న ఎమ్మెల్యే కొడాలి నాని తిరుగుబాటు చేయడంతో టిడిపి ఆత్మరక్షణలో పడింది. కొడాలి నాని బుధవారం గుడివాడలో విలేఖర్ల సమావేశం ఏర్పాటు చేసి పార్టీ అధ్యక్షుడు చంద్రబాబు నాయుడును విమర్శించిన తీరు ఆ పార్టీ పెద్దలకు, టిడిపిలో ఆధిపత్యం వహిస్తున్న బలమైన సామాజిక వర్గం నేతలకు కంటిమీద కునుకు లేకుండా చేస్తోంది. ‘కొడాలి నానిని సస్పెండ్ చేశారు. జగన్ వైపు వెళ్లడం ఖాయం. బుధవారం ఉదయం గుడివాడలో ఇంత ఘాటుగా విమర్శిస్తారని కలలో కూడా భావించలేదు’ అని టిడిపి నేతలు ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. తాజా పరిణామాలను చూస్తుంటే త్వరలోనే కోస్తా జిల్లాల్లో టిడిపికి మొదటి నుంచి బాసటగా నిలుస్తున్న బలమైన కమ్మ సామాజిక వర్గం నుంచి భారీ ఎత్తున వైఎస్‌ఆర్‌సిపికి వలసలు ఉంటాయని భావిస్తున్నారు. చరిత్రలో గుడివాడకో ప్రాధాన్యత ఉంది. మొదటి నుంచి గుడివాడ కాంగ్రెస్ వ్యతిరేక ప్రాంతం. స్వాతంత్య్ర ఉద్యమ కాలంలోనే కాంగ్రెస్‌నుకాదని, జస్టిస్ పార్టీకి నెత్తిన పెట్టుకున్న ప్రాంతం. అలాగే 1982లో ఎన్టీరామారావు టిడిపిని ఏర్పాటుచేసిన తర్వాత కాంగ్రెస్‌ను వ్యతిరేకించే వారితో పాటు బలమైన కమ్మ సామాజిక వర్గం పెద్దలందరూ టిడిపిలో చేరారు. ఇందులో ఉభయ కమ్యూనిస్టు పార్టీల నేతలున్నారు. గుడివాడ ఎమ్మెల్యే కొడాలి నాని టిడిపి గుండెల మీద బలంగా తన్నినట్లు ఫీలవుతున్నామని, ఇది జీర్ణించుకోలేని వాస్తవమని టిడిపి పెద్దలంటున్నారు. వైఎస్‌ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధినేత, కడప ఎంపి వైఎస్ జగన్మోహన్ రెడ్డి జైల్లో ఉండి గుడివాడ ఎమ్మెల్యే కొడాలి నానితో మంతనాలు జరపడం, నానిని బయటకు తీసుకురావడమంటే, టిడిపి నాయకత్వాన్ని సంక్షోభంలోకి నెట్టేసినట్లే. కొడాలి నాని బయటకు వెళ్లడంతో ఉభయ గోదావరి, కృష్ణా, గుంటూరు, ప్రకాశంతో పాటు చిత్తూరు జిల్లాలో బలంగా ఉన్న కమ్మ సామాజిక వర్గం నేతలు ఆలోచనలో పడ్డారు. ఒక వైపు చంద్రబాబు నియంతృత్వ పోకడలు, ఎన్నికల్లో పార్టీకి ఎదురవుతున్న వరస పరాజయాలు, 30 ఏళ్లుగా పార్టీలో కనపడుతున్న పాత ముఖాలు ఇవన్నీ చూస్తుంటే, వైఎస్‌ఆర్‌సిపిలో బెర్తులు నిండకుండానే ముందుగా జాగ్రత్తపడడం మంచిదనే భావనలో టిడిపిలో బలమైన నేతలు ఉన్నట్లు సమాచారం.

  Source:Andhra Bhoomi

 11. Karthik

  http://greatandhra.com/viewnews.php?id=39093&cat=15&scat=16

  See the last line: Nani says he will continue in the TDP if they revoke his suspension and apologize to him. Otherwise he will join Jagan party it seems.

  What does he think about Jagan party? Does he think anybody can come at anytime? Even if TDP does not revoke his suspension, he should not be allowed into YSRCP. There is no place for such people in YSRCP.

  • Subba

   Dear Karthik,
   you are 100% right. Dont worry about his joining in YSRCP Party…Relax and let us enjoy the UNREST in Yellow Gang….

   • Karthik

    Subbu garu, I am enjoying the unrest not only in TDP but also in Congress. Since the death of YSR, there is no leader in the state Congress who is acceptable to all. So many groups and internal wars…
    TDP is also having its own problems with the cold war between Jr NTR/Harikrishna and Naras.
    Those are some of the less important factors which made our party stronger than both of those put together.
    In these circumstances, I just can’t understand how people like Nani can treat our party as an alternative if TDP doesn’t pacify him or meet his demands and I can’t understand how our party leaders can consider accepting such yellow people who treat our party like that.

    • Subba

     Dear Karthik Garu…
     I think, Nani will not have any demands to join our party. It is like WIN WIN situation. He won the elections twice. Last time, Pinnamaneni tried to win by all means, but he lost. So, it will be WIN-WIN situation. I think, we need to see this in a broader perspective (Whole State). I talked with a few YSRCP leaders, and they are saying may be + but definitely not a -.

 12. Karthik

  For whatever reason Nani was necked out, it should not concern us. Our party is in number 1 position without doubt. We are stronger than Congress and TDP put together. We don’t have any need to accomodate leaders who were necked out by either of these parties. Especially yellow fellows associated with Nandamuris.

 13. CVReddy

  నేనేం తప్పు చేశానని గెంటేశావ్? చంద్ర బాబు కు కొడాలి నాని సూటి ప్రశ్నలు

  చంద్రబాబుపై ఎమ్మెల్యే కొడాలి నాని ఫైర్
  నియంతలా సంజాయిషీ కూడా అడగకుండా ఎలా సస్పెండ్ చేస్తావ్?
  నాపై సస్పెన్షన్ ఎత్తివేసి బహిరంగ క్షమాపణ చెప్పకపోతే కోర్టుకెళతా

  నాడు నీ స్వార్థం కోసం ఎన్టీఆర్‌ను గెంటేశావ్
  ఇప్పుడు నీ కొడుకు కోసం నాలాంటి ఎన్టీఆర్ అభిమానులను గెంటేస్తున్నావ్

  టీడీపీని కాంగ్రెస్‌కు హోల్‌సేల్‌గా అమ్మేసిన నువ్వు అతిపెద్ద అవినీతిపరుడివి
  ఢిల్లీ వెళ్లి సోనియాగాంధీని, హోంమంత్రి చిదంబరాన్ని ముసుగేసుకుని కలిశావ్

  రూ. 300 కోట్లకు రాజ్యసభ సీట్లు అమ్మేశావ్
  గాలి జనార్ధనరెడ్డిపై ఆరోపణలు చేయడానికి రూ.300 కోట్లు తీసుకున్నావ్

  చంద్రబాబు ఉంటే తెలుగుదేశం పార్టీకి భవిష్యత్ లేదు.

  ‘‘పార్టీ నీ బాబు సొత్తా.. నీ ఇష్టం వచ్చినట్లు నియంతలా వ్యవహరిస్తున్నావు.. నాడు నీ స్వార్థం కోసం అన్న ఎన్టీఆర్‌ను పార్టీ నుంచి గెంటేశావు.. నేడు నీ కొడుకు రాజకీయ భవిష్యత్ కోసం ఎన్టీఆర్ అభిమానులుగా ఉన్న నాలాంటివారిని పార్టీ నుంచి గెంటేస్తున్నావు.. నేనేం తప్పు చేశానని గెంటేశావు? తెలుగుదేశం పార్టీని కాంగ్రెస్‌కు హోల్‌సేల్‌గా అమ్మేస్తున్న అతిపెద్ద అవినీతిపరుడివి నువ్వు’’ అంటూ టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడిపై గుడివాడ ఎమ్మెల్యే కొడాలి శ్రీవెంకటేశ్వరరావు(నాని) ధ్వజమెత్తారు. కుళ్లు రాజకీయాలు, వెన్నుపోట్లు, కుతంత్రాలు, కుట్రలు, స్వార్థ రాజకీయాలు చంద్రబాబుకు పేటెంటు హక్కు అని, అవి ఇంకెవరికీ చెందవని అన్నారు. పార్టీ నుంచి ఏకపక్షంగా సస్పెండ్ చేసిన
  తనను చంద్రబాబు, ఆయన అనుచరులు బహిరంగ క్షమాపణ చెప్పి పార్టీలో చేర్చుకోవాలని.. లేకుంటే కోర్టుకెళ్లి న్యాయపోరాటం చేస్తానని హెచ్చరించారు. గుడివాడలోని తన కార్యాలయంలో బుధవారం ఏర్పాటు చేసిన మీడియా సమావేశంలో నాని టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబుపై నిప్పులు చెరిగారు.

  ఇటీవల దాదాపు 60 చోట్ల పోటీచేస్తే.. సీమ, తెలంగాణ, ఆంధ్ర అన్ని చోట్లా ప్రజలు నిన్ను ఛీకొట్టారు. మొన్న జరిగిన 18 నియోజకవర్గాల ఉపఎన్నికల్లో పార్టీకి డిపాజిట్లు కూడా ఇవ్వకుండా ప్రజలు తిరస్కరించారు. అయినా సిగ్గులేకుండా ఇంకా నువ్వు పార్టీకి అధ్యక్షుడిగా కొనసాగుతున్నావ్. నువ్వు దౌర్భాగ్యుడివని తెలిసినా.. అన్న ఎన్టీఆర్ మీద అభిమానంతోనే ఇంకా పార్టీలో కొనసాగుతున్నాం.. కానీ అన్న కుటుంబాన్ని అభిమానించేవారందరినీ నువ్వు బయటకు పంపేస్తున్నావ్’’ అని నాని విమర్శించారు.

  నీవు.. నీ కుప్పం నియోజకవర్గంలోని రామకుప్పం మండలంలో జెడ్పీటీసీని కూడా గెలిపించుకోలేదు. నీపై పోటీ చేసిన వ్యక్తి జెడ్పీ చైర్మన్ అయ్యాడు. ఇది నిజంకాదా? నీలా కుళ్లు, కుతంత్రాలు నాకు తెలియదు. నీకు రాజకీయ భవిష్యత్ ఇచ్చిన గల్లా అరుణకుమారి తండ్రిని వెన్నుపోటు పొడిచావు. అది మరిచిపోయావు. ప్రజలు రాళ్లు, చెప్పులతో నన్ను కొట్టాలని చెప్పావు.. కానీ నిన్ను రాష్ట్ర ప్రజలు రాళ్లతో కొట్టకుండా చూసుకో.. నువ్వుండగా నీ పార్టీ రాష్ట్రంలో గెలవదు. గుడివాడలో పోటీచేద్దాం.. రా.. నీ పార్టీ గెలుస్తుందో, నేను గెలుస్తానో చూద్దాం…’’ అని నాని సవాలు విసిరారు.

  మరణించిన వ్యక్తిపై నిందలు తగదు..

  ‘‘వైఎస్ రాజశేఖరరెడ్డి చనిపోయాక ఆయనపై నిందలు వేస్తూ ఇష్టం వచ్చినట్లు మాట్లాడావు. చిన్నకుర్రాడు జగన్‌పై అవినీతి ఆరోపణలు ప్రచారం చేశావు. కానీ జనం నీ మాటలు నమ్మలేదు. నువ్వు దొంగవని నమ్ముతున్నారు. చనిపోయిన వ్యక్తిని తిట్టే సంస్కృతి మనది కాదు. అయినా రాజశేఖరరెడ్డిని అవినీతిపరుడని చనిపోయాక దూషించావు. నాకు జగన్‌తో వ్యక్తిగత పరిచయాలున్నాయి. ఆయన్ను నాలుగైదుసార్లు కలిశాను. వైఎస్ రాజశేఖరరెడ్డి ఉన్నప్పటి నుంచి పరిచయాలున్నాయి. ఎన్టీఆర్ అంటే ఎంతో అభిమానం ఉంది. అలాగే వైఎస్ అంటే ప్రత్యేక గౌరవం ఉంది. వైఎస్‌ను పేదలు దేవుడిగా కొలుస్తున్నారు. గుడివాడలో పేద ప్రజలకు ఇళ్లస్థలాలు కావాలని అడిగితే వైఎస్ 100 ఎకరాలు భూసేకరణ చేశారు..’’ అని నాని చంద్రబాబుకు గుర్తు చేశారు.

  సోనియాకు పార్టీని తాకట్టు పెట్టావు..

  ‘‘అన్న ఎన్టీఆర్ బడుగు, బలహీనవర్గాల వారికోసం పార్టీని పెట్టారు.. నీలాంటి పందికొక్కుల కోసం కాదు. నువ్వేమో టీడీపీని కాంగ్రెస్ పార్టీకి హోల్‌సేల్‌గా అమ్మేశావు.. సోనియా, చిదంబరంలను ముసుగేసుకుని కలుస్తున్నావు. కాంగ్రెస్‌తో కుమ్మక్కయింది వాస్తవం కాదా? ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో ఎందుకు పోటీ చేయలేదు? నేను రూ. 30 కోట్లకు అమ్ముడుపోయానని చెప్పించావు. నీవు రాజ్యసభ సీట్లను రూ. 300 కోట్లకు అమ్మేశావు. గాలి జనార్దనరెడ్డిని అల్లరి చేయటానికి అప్పటి కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి యడ్యూరప్ప వద్ద రూ.300 కోట్లు తీసుకున్నావు. అవినీతిపరుడివి నువ్వా… నేనా? రూ.100 నుంచి వందల కోట్ల వరకు అవినీతికి పాల్పడేది నువ్వే.

  నా బిడ్డల మీద ప్రమాణం చేసి చెబుతున్నా.. నేను జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి దగ్గర రూపాయి కూడా తీసుకోలేదు. నీ విషపు రాజకీయాలకు నీతో పొత్తు పెట్టుకున్న కమ్యూనిస్టులు, బీజేపీ, టీఆర్‌ఎస్‌లు బలయ్యాయి..’ అంటూ నాని చంద్రబాబుపై మండిపడ్డారు.

  జగన్ అవినీతి ఆరోపణలు ఎదుర్కొని జైల్లో ఉంటే, ఆయన్ను పరామర్శించడానికి ఎలా వెళ్లారని విలేకరులు నానిని ప్రశ్నించగా, ‘‘జగన్ చాలా మంచివారు. ఆయనపై లేనిపోని అభియోగాలు మోపి కేసుల్లో ఇరికించారు. అవన్నీ కోర్టులో త్వరలోనే తేలతాయి. నేను పార్టీ మారాలనుకుంటే వైఎస్ ఉన్నప్పుడే వెళ్లేవాడిని’’ అన్నారు.

 14. CVR Murthy

  I have been reading lot of material on CBN and Congress. The people while choosing (Not judging) a party , would choose one who is of use or benefit them . They would not judge who is right or who is wrong . That is why it is an election not a judgement. We start focusing on what we will do or should do

 15. CVReddy

  బాబూ, నీవు చీకట్లో చిదంబరాన్ని కలిసావు, ముసుగేసుకొని సోనియా ను కలిసావు.ఇది నీ బ్రతుకు.
  ఎన్నికలలో కాంగ్రెస్ కు సహకరిస్తున్నావు. సోనియా నే తెదేప ను నడుపుతున్నారు.
  నాకు జగన్ ఒక్క పైసా ఇవ్వలేదని నా కూతుర్లు మీద, దుర్గమ్మ మీద ప్రమాణం చేసి చెపుతున్న.
  నీవు రాజ్య సభ సీట్లు ౩౦౦ కోట్లకు అమ్ముకోన్నావు. గాలి విషయంలో యద్ద్యురప్ప నుంచి ౩౦౦ కోట్లు తీసుకోన్నావు. .
  బాబూ, నమ్మక ద్రోహానికి పేటెంటు హక్కు నీకే ఉంది, మరెవరికి లేదు.
  వంద రూపాయల నుంచి వంద కోట్ల దాక లంచం తీసుకొన్న చరిత్ర నీది బాబూ
  నీవు వెన్నుపోటు పొడవని పార్టీ ఏది రాష్ట్రం లో?
  -కొడాలి నాని

 16. CVReddy

  బాబూ, నమ్మక ద్రోహానికి పేటెంటు హక్కు నీకే ఉంది, మరెవరికి లేదు.
  బాబూ, నీవు చీకట్లో చిదంబరాన్ని కలిసావు, ముసుగేసుకొని సోనియా ను కలిసావు.ఇది నీ బ్రతుకు.
  ఎన్నికలలో కాంగ్రెస్ కు సహకరిస్తున్నావు. సోనియా నే తెదేప ను నడుపుతున్నారు.
  నాకు జగన్ ఒక్క పైసా ఇవ్వలేదని నా కూతుర్లు మీద, దుర్గమ్మ మీద ప్రమాణం చేసి చెపుతున్న.
  నీవు రాజ్య సభ సీట్లు ౩౦౦ కోట్లకు అమ్ముకోన్నావు. గాలి విషయంలో యద్ద్యురప్ప నుంచి ౩౦౦ కోట్లు తీసుకోన్నావు.

  బాబూ, నమ్మక ద్రోహానికి పేటెంటు హక్కు నీకే ఉంది, మరెవరికి లేదు.
  కొడాలి నాని.

 17. NLR

  http://www.sakshi.com/main/Breakingstory.aspx?catid=409806&Categoryid=14&subcatid=0

  Will anyone be left in TDP except Babu ??
  Who knows Babu might also join the congress party(not YSR congress) at some point !!!

 18. Vinay

  Cbi jd call list bhayata pettadam CRIME annatlu chupinchina yellow media…

  Ippudu abn channel & Tara cowdhary chesthundi enti????

  • NLR

   Chi ..chi …Ee Dramakrishna .oka manisha ??
   Veedu …Tara Chowdary …Renuka Chowdary tho Open Heart programme’s chesi Telugu Jathini Taladinchukenatatlu chesthunnadu.
   Borker gadiki ..Broker valle nachutharu .
   Vedhava. Manushulaki ..Janthuvulaki teda lekundapothundhi.
   Sorry to use these words but these are only small words to describe this fellow.

  • SivaSankara Reddy

   టిడిపికి పాలిట్ బ్యూరో సభ్యురాలి గుడ్ బై!
   తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు ఒకపక్క కార్యకర్తలలో ధైర్యం పెంచేందుకు కృషి చేస్తుండగా, వ్యూహాత్మకంగా జరుగుతుందో, కాకతాళీయంగా జరుగుతుందో తెలియదుకాని మరో నాయకురాలు టిడిపి కి షాక్ ఇచ్చారు.మాజీ ఎమ్మెల్యే, టిడిపి పాలిట్ బ్యూరో సభ్యురాలు ఉప్పులేటి కల్పన టిడిపిని వీడి వై.ఎస్.ఆర్.కాంగ్రెస్ లో చేరే యోచనలో ఉన్నట్లు కధనాలు వస్తున్నాయి. డీ లిమిటేషన్ తర్వాత దివంగత నేత ఎన్.టి.రామారావు స్వగ్రామం ఈ నియోజకవర్గంలోనే ఉండడం విశేషం. పామర్రు రిజర్వుడ్ నియోజకవర్గానికి చెందిన కల్పన పార్టీ మారినా పెద్ద ప్రాదాన్యత వచ్చేది కాదు. కాని ఆమెను పాలిట్ బ్యూరో సభ్యురాలిగా కొంతకాలం క్రితం ఎంపిక చేయడంతో సహజంగానే ప్రాముఖ్యత వచ్చింది. ఆమె మంగళవారం నాడు నెల్లూరు ఎమ్.పి మేకపాటి రాజమోహన్ రెడ్డి కలిసి, తాను వారి పార్టీలోకి చేరాలన్న ఆకాంక్షను వ్యక్తం చేసినట్లు చెబుతున్నారు. బుధవారంనాడు లాంఛనంగా ఆమె పార్టీ మారవచ్చు.ప్రస్తుతం అదికార కాంగ్రెస్ వైపు కాకుండా ప్రతిపక్ష టిడిపిపై వై.ఎస్.ఆర్.కాంగ్రెస్ అదికదృష్టి పెట్టిందని అనుకోవాలి.

 19. Rakesh

  copied from Firstpost article- regarding retire of old …
  intersting qoute regarding cbn

  “”The late NT Rama Rao (“NTR”), founder of Telugu Desam, would have continued merrily well past his seventies but for a coup by his son-in-law N Chandrababu Naidu. Naidu did an Aurangzeb on him and seized power through an internal coup in 1995 — a year before NTR’s death.””

 20. PSK

  Very good article by Kapilamuni……..ABN RK’s Sex Business…..
  http://telugu.greatandhra.com/cinema/2-07-2012/radha.php

 21. CVReddy

  బాబును వీడుతున్న సొంత సామాజిక వర్గం!
  – గుడివాడ ఎమ్మెల్యే నానితో మొదలు
  – అదే దారిలో సీమాంధ్ర నేతలు
  – పార్టీలో భవిష్యత్ లేదనే…
  – సొంత సామాజిక వర్గానికి కూడా
  విశ్వాసం కల్పించలేక పోతున్న అధినేత
  హైదరాబాద్, జూలై 9 (టీ మీడియా): తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత చంద్రబాబు సొంత సామాజిక వర్గం నేతలు ఒక్కొక్కరుగా పార్టీనీ వీడుతున్నారా? గుడివాడ ఎమ్మెల్యే కొడాలి వెంక పార్టీని వీడిన సంఘటన పరిశీలిస్తే అవుననే తెలుస్తోంది. కొడాలినాని జూనియర్ ఎన్టీఆర్‌కు అత్యంత సన్నిహితుడు కూడా, పైగా తెలుగుదేశం పార్టీని స్థాపించిన ఎన్టీఆర్ సొంత గ్రామమైన నిమ్మకూరు ఉన్న నియోజకవర్గం. ఎన్టీఆర్ కుటుంబానికి పట్టున్న నియోజకవర్గంలోనే ఈ పరిస్థితి ఉతే మా పరిస్థితి ఏంటన్న చర్చ పార్టీ నేతల్లో జరుగుతోంది. ముఖ్యంగా సీమాంవూధలో బలంగా ఉన్న బాబు సామాజిక వర్గానికి చెందిన నేతల్లో 2014 ఎన్నికల్లో తిరిగి పార్టీని అధికారంలోకి తీసుకువస్తాడన్న నమ్మకం కోల్పోయినట్లు కనిపిస్తోంది. 2004, 2009 సాధారణ ఎన్నికల్లోపార్టీ ప్రతిపక్ష స్థానానికే పరిమితమైంది. దీంతో 9 ఏళ్లుగా ప్రతిపక్షంలో కూర్చోవాల్సి వచ్చింది. 2014లో కూడావూపతిపక్ష పాత్రకే పరిమితమయ్యే ప్రమాదం ఉన్నట్లు సంకేతాలు కనిపిస్తున్నాయని పార్టీ నేత ఒకరు అన్నారు. తెలంగాణ సమస్య కారణంగా తెలంగాణలో ఓడిపోయామని తమ నేతలకు చంద్రబాబు సర్దిచెప్పారు. మరి సీమాంవూధలో ఓటమి ఎందుకు జరిగిందని ప్రశ్నకు ఆయన సమాధానం ఇవ్వడంలేదు. మొన్నటి ఉప ఎన్నికల్లో చంద్రబాబు జనరల్ ఎన్నికలకు కష్టపడిన తీరులో కష్టపడ్డారని, అయినా ఫలితం మాత్రం సున్నా అని సీమంవూధకు చెందిన ఒక నేత అన్నారు.

  పార్టీకి
  భవిష్యత్తు లేదు!
  వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలుగుదేశం అధికారంలోకి వచ్చే అవకాశం లేదని అర్థమైందని పార్టీకి చెందిన సీనియర్ నేత అన్నారు. భవిష్యత్‌లేని పార్టీలో ఉండడం కతే.. ఇతర మార్గాలను వెతుక్కోవాల్సిందేనని మరో నేత అన్నారు. అందుకే కొడాలి నాని తన దారి తాను చూసుకున్నాడని అంటున్నారు. ఒక్క నానినే కాదు ఈ దారిలో చాలా మంది నేతలు ఉన్నారన్న సందేహాలు కూడా వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఈ ఉప ఎన్నికల్లో బాబు సామాజిక వర్గం బలంగా ఉన్న గుంటూరు. ప్రకాశం జిల్లాలో కూడా పార్టీ ఓడిపోవడం దీనికి సంకేతంగా భావించాల్సిందేనని అంటున్నారు. ఇప్పటికే కొంత మంది నేతలు వైఎస్ ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో టచ్‌లో ఉన్నారని అంటున్నారు. ఇది ఇలా ఉండగా టీడీపీ కాస్త గట్టిగా క్యాడర్ ఉన్న తెలంగాణలో పరిస్థితి ఇంకా ఘోరంగా ఉంది. ఏడుగురు సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలు పార్టీని వీడారు. ఇక్కడ జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో టీడీపీ తన సిట్టింగ్ స్థానాల్లో డిపాజిట్ కూడా తెచ్చుకోలేని స్థితికి చేరుకుందని ఈ పార్టీకి చెందిన నేత ఒకరు అన్నారు. రెండు ప్రాంతాల్లో ఇదే తీరుగా కనిపిస్తుందని భావించిన చంద్రబాబు సొంత సామాజిక వర్గానికి చెందిన నేతలు ఒక్కొక్కరుగా భవిష్యత్ ఉన్న పార్టీవైపు చూపు సారించారని, ఇందులో భాగంగానే కొడాలి నాని పార్టీని వీడారన్న చర్చ జరుగుతోంది.

  Source: Namasthe Telangana

 22. CVReddy

  రాష్ట్రంలో రైతులు,సామాన్య ప్రజలు ఎదుర్కొంటున్న కరెంటు కష్టాలకు గ్యాస్ కొరతే కారణమని ముఖ్యమంత్రి కిరణ్‌కుమార్ రెడ్డి తీవ్రంగా స్పందించారు.
  గ్యాస్ నిక్షేపాలు తమ చేతుల్లో పెట్టుకుని బడా పారిశ్రామిక సంస్థలు ఇష్టారాజ్యంగా వ్యవహరిస్తుంటే, కేంద్రం ఉదాసీనతతో వ్యవహరించటం రాష్ట్రంలో పార్టీకి తీరని నష్టం కలిగిస్తుందని ముఖ్యమంత్రి కేంద్రానికి పరోక్షంగా హెచ్చరిక చేశారు. ముఖ్యంగా రాష్ట్రంలో పుష్కలంగా వున్న గ్యాస్ నిక్షేపాలను కొంతమంది బడా పారిశ్రామిక వేత్తలు తమ హస్తాల్లో వుంచుకుని రాష్ట్ర ప్రయోజనాలకు సహకరించడం లేదన్న ఆవేదన ముఖ్యమంత్రి ప్రసంగంలో స్పష్టంగా కనపడింది. ఆయన రిలయన్స్ పేరును ప్రస్తావించకున్నా ప్రజలకు, వేదికపై వున్న కేంద్ర మంత్రులకు అర్థమయ్యే రీతిలో ప్రసంగం వేడిని కొనసాగించారు. దివంగత ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ రాజశేఖర్‌రెడ్డి కూడా రాష్ట్రంలోని గ్యాస్ నిక్షేపాలు రాష్ట్ర ప్రజలకే ఎక్కువ ఉపయోగపడాలని ఆకాంక్షించిన విషయం విధితమే.
  ఇందులో భాగంగానే రియలన్స్ సంస్థతో వైఎస్‌కు విభేదాలు వచ్చాయని అప్పట్లో ప్రచారం సాగింది. నేడు రాష్ట్రంలో నెలకొన్న విద్యుత్ కొరత నేపథ్యంలో ముఖ్యమంత్రి కిరణ్ సైతం అదే
  అంశాన్ని తీవ్రంగా ప్రస్తావించడమే కాకుండా, కేంద్రం వారి పట్ల ఉదాసీనతగా ఉండరాదని, కఠినంగా వ్యవహరించాలని కోరినప్పటికీ ఆయన ప్రసంగం మాత్రం కేంద్రాన్ని డిమాండ్
  చేసినట్టే ఉందని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. రాష్ట్రానికి ఇవ్వాల్సిన గ్యాస్ వాటా సక్రమంగా ఇస్తే ఒక్క నిమిషం కూడా విద్యుత్ కోత ఉండదని ముఖ్యమంత్రి బహిరంగంగానే స్పష్టం చేశారు.

  http://www.andhrabhoomi.net/content/kiran-lambasts-0

  • CVReddy

   రిలయన్స్ వాళ్ళు మనకు గ్యాస్ ఇవ్వకుండా ఎలా ఎదిపిస్తున్నారో జైపాల్ రెడ్డి కొద్దికాలము క్రితము చెప్పారు.ఇప్పుడు కిరణ్ కుమార్ రెడ్డి చెపుతున్నారు.
   ఆ రోజు మన బాబు డబ్బులకు కకుర్తిపడి రిలయన్స్ కు KG Basin gas ఇవ్వకుంటే ఈరోజు మనకు కరెంటు కష్టాలు ఉండేవి కాదు.రాజశేఖర్ రెడ్డి గారు దీన్ని గుర్తించే రిలయన్స్ పై కేంద్రం తో పోరాడారు, ఆ పోరాటం లో ప్రాణాలు పోగుట్టుకొన్నారు.

   రిలయన్స్ Ambani ని ఈరోజు కాంగ్రెస్ కు ప్రధాన ఆర్ధిక ఓనరు కాబట్టి మనము చూస్తూ ఉండాల్సిందే.మనకేమో కరెంటు కష్టాలు, రామోజీ కి డబ్బు వరదల్ల వస్తున్నాయి రిలయన్స్ నుంచి.

 23. PSK

  Guys,
  Kodali’s got good following in Gudivada since many years…
  K’s are quite strong there
  Remember Nani won both in 2004 and 2009…..
  Even YSR would have given him a chance….
  So Just leave Nani episode…..Our party leaders won’t make mistake…
  It is good to attract TDP leaders than Congis…….

 24. sridhar

  Any good leader joining to OUR party that too from TDP is big asset for us. It will the weakness of TDP and our strength.

 25. Vinay

  Yes bro.. Congress cm ysr kanna johar ysr of ysrc party became 100% more powerful in all sections.

  Nani is just like nallapureddy prasannakumar reddy. 2008 lo gudiwada to hyderabad.. kodali nani Padayathra chesadu ysr ki against ga gudiwada constituency ki okka rupee development kuda cheyatledhu ani..
  And its a fact that not a single development happened.

  Bad name ledhu kani 2times gelichina use lekunda poyadu ane feeling undhi.
  Chow youth ki baagane help chesadu colleges lo.

  Money and FUTURE kosame join ayyadu ysrcp lo.

  • vvreddy

   Guys Dont worry a lot about people who are leaving TDP
   there are many leaving in telangana region .we dont have to behave like that guy CHIRU , he told public meeting about not to trust people coming from TDP. jagan is not smart enough to figure out who

 26. CVReddy

  Kodali Nani leaving TDP is a major setback for TDP.
  TDP is down and depressed.

 27. tp

  @Any one from Krishna District:

  Sub: Joining Kodali nani in Our party
  Irrespective of cast, i strongly disagree accept Nani into Our Party!! Is really require to our party?? CBN (or) Jr NTR sent him forcefully him to to our party??
  Who knows CBN sent him as a Covert and playing game with our party?? Did how much grip Nani has in Gudivada Constituency??

  I heard He is close to Vangaveeto radha and radha invited him to our party, if that is the case then it’s fine.

  But we should not accept all people blindly to our Party. It’s going effect us badly!!

  • NLR

   Whatever the reason for Nani joining YSRCP ..the fact is that many politicians are scared about their own future. Looking at the recent bypoll results and the fact that YSRCP got more percentage of votes than cong and tdp combined is sending tremors among the sitting MLA’s .
   In one way it is good for our party bcs it is blow to the morale of caste fanatic’s in TDP that their own people have lost faith in the party that is being led by a murderer and an attempted murderer. It will help us in some coastal districts .
   Babu paying the price for backstabbing and killing NTR.

   • Vinay

    I studied btech there.

    Nani vachina raakapoyina gudiwada lo ysrcp bumper majority tho win ayyedhi 2014 lo..

    Sc population is very high and will vote only to ysrcp.
    The other major caste is chow.
    Chows lo kuda majority converted.

    Afraid of a sure defeat nani jumped to ysrcp.

    • sekar

     if that is the case, why did congress under YSR leadership didn’t win this seat.? Dalits were congress vote bank. If converted chowdhary christians are there… why they didn’t vote for congress in 2004 and 2009? What was the problem then?

     • @Sekhar…

      YSR kante kudaaa……. JOHAR YSR 100 times powerful….JAGAN became the sole leader for this state……

      appudu YSR yenduku gelipinchaledu…???? ante…aaa question ki anser cheppalem…..

      ippudu situation yelaaa vundi ante…….anni seats kudaaaa JAGAN PARTY win ayyelaa vundi….idi vinadaaniki exagaration laagaa anipinchavachu….but this is true……ODAARPU YAATHRA clippings chudu oka saaari….GUDIWADA lo yelaanti response vundo……..

      NANI vachinanduvalla athani future ki baagaa manchi avuthundi……..NANI vachinaaa raakapoinaa akkada gelichedi maname

 28. CVReddy

  బాబు గారి రైతు నిరాహార దీక్ష గురించి నా వాక్యలు.

  బాబు గారు రైతుల కోసం నిరాహార దీక్ష చేస్తానని ప్రకటించినప్పుడు ,TV9 వారధి ప్రోగ్రాం లో TDP MLC రాజేంద్ర ప్రసాద్ “మా బాబు గారికి షుగర్ వ్యాధి ఉంది, కాబట్టి ప్రభుత్వం అయన ఆరోగ్యాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకొని దీక్ష కు కూర్చొన్న వెంటనే అయన డిమాండ్లు పరిష్కరించి దీక్ష విరమింప చేయాలి అని అన్నారు.

  బాబు గారు ఆతరువాత 2 ,3 రోజులకు అనుకొంటా దీక్ష కు కూర్చున్నారు.మంచిది రైతుల కోసము బాబు గారు దీక్ష చెయ్యడం మనమంతా అభినందించవలసిందే.
  అసలు డ్రామా ఇక్కడే మొదలయ్యింది.

  దీక్ష మొదలైన రెండు రోజులకి బాబు గారి షుగర్ లేవేల్సు తగ్గి 71 కి వచ్చింది.సరే ఆ తరువాత ఇంకో రెండు మూడు రోజులకు బాబు గారిని నిమ్స్ కు తరలించారు ఆరోగ్య మంత్రి డీ ఎల్ రవీంద్ర రెడ్డి గారి అద్వర్యంలో . దీక్ష మొదలైన 8 వ రోజున బాబు గారిని పరీక్ష చేసి డాక్టర్లు అయన షుగర్ రీడింగు 91 అని చెప్పారు.ఇదొక విచిత్రం అంటారు డాక్టర్లు.

  వైద్య శాస్త్రం ప్రకారం షుగర్ వ్యాధి ఉన్నవాళ్ళకు ఆహారము తీసుకోక పొతే షుగర్ లేవేల్సు దారుణంగా పడిపోతాయి. ఆరోగ్యవంతుడి కి కూడా 8 రోజుల నిరాహారదీక్ష తరువాత సుగ లెవెల్ 91 ఉండే అవకాసం లేదు అంటారు డాక్టర్లు. మరి బాబు గారికి నిమ్స్ లో ఏమి ఇచ్చారు అనేది పాఠకులకు వదిలి పెడదాము.

  సరే ఈ షుగర్ లెవెల్ తగ్గడానికి బదులు పెరగడాన్ని సాక్షి టీవీ చర్చ పెట్టి దానికి డాక్టర్లు ని పిలిచింది. దానికి వాళ్ళంతా ఇది సాధ్యం కాదు. షుగర్ లెవెల్ పడిపోతాయి కానీ మన బాబు గారికి పెరిగాయి, ఇదో విచిత్రం అన్నారు.దానికి సమధానంగా TDP నాయకుడు కడియం శ్రీహరి , మా బాబు గారికి షుగర్ లేదు , సాక్షి అబద్దాన్ని ప్రచారం చేస్తుంది అని కేకలు వేసారు.
  ఆ తరువాత రెండు రోజులకు సిపిఐ జాతీయ నాయకుడు AB Bardhan గారు మీడియా తో మాట్లాడుతూ బాబు గారికి షుగర్ వ్యాధి ఎప్పటినుంచో ఉంది,అనేక సార్లు మా ఇంట్లో భోజనం చేసారు కదా నాకు తెలిసు అని చెప్పారు.

  ఇది అంత ఎందుకు చెబుతున్నానంటే బాబు గారికి షుగర్ వ్యాధి ఉండడం తప్ప్పు కాదు కానీ దాన్ని దాచిబెట్టి సాక్షి పై ఎదురుదాడి దిగడం అత్యంత హేయము.

  బాబు గారు ఎప్పుడు నేను చాల రోగ్య నియమాలు పాటిశ్తాను అనేవారు అయన ముక్య మంత్రి గ ఉన్నపుడు, నేను కేవలము ౩ ఇడ్లి, 2 పుల్కాలు, కొద్దిగా పండ్లు తింటాను, అంత సింపుల్ లైఫ్ నాది అని ప్రచారం చేసుకొనే వాళ్ళు.మా లాంటి వాళ్ళు ఆహా, మన బాబు గారు ఎంత సింపులో అనుకునే వాళ్ళము. సుగరు ఉన్న వాళ్ళు ఎవరైనా తినేది ఇదే కానీ మన బాబు గారు తనకున్న జబ్బు ను దాచిబెట్టి , తను ఎంత మితాహారం తీసుకొంతాదో చెబుతూ ,దాన్ని కూడా ప్రచారం కు ఉపయోగించడం ఆయనకే చెల్లింది.
  బాబు గారు ఎప్పుడైనా నిజం మాట్లాడితే వినాలని ఉంది.నా కోరిక బాబు గారు తీరుస్తారా, వేచి చూద్దాము అంతే కదా!

 29. rohit

  Changing loyalties: Cong, TDP stumped : Syed Amin Jafri
  In the wake of severe drubbing they received at the hands of YSR Congress, top leaders of both the ruling Congress and main opposition Telugu Desam Party are engaged in ‘introspection’ over the erosion of their ‘traditional vote-banks.’ The Congress leaders are perceptibly worried, since they do not know why their voters deserted them in the recent bypolls and whether it would be possible for the party to regain the confidence of these sections in the simultaneous elections to Lok Sabha and Assembly in 2014.
  The problem seems to be compounded because the traditional caste equations that helped the Congress and TDP Party to retain their traditional vote-banks even when they suffered reverses in the Assembly polls have turned topsy-turvy in the recent bypolls.
  The two powerful caste groups Reddys and Kammas are no longer enamoured with the Congress and TDP respectively. Kapus and Balijas, who had supported Prajarajyam in the 2009 polls, have also preferred YSR Congress now.
  The task before the Congress and TDP has really turned herculean in the run-up to the make-or-break 2014 general elections. Even when they suffered the worst reverses in the successive general elections during 1983-2009, the Congress and TDP retained their vote-banks: their respective vote-shares did not go down the one-third mark. But, now, both these parties have ended up getting only 20% vote share each in Seemandhra.
  With 175 Assembly seats, besides 25 Lok Sabha constituencies, Seemandhra holds the key to who will rule the state—as well as the Centre—after the 2014 polls. The caste matrix in the Coastal and Seema regions has undergone a sea change now. The Congress seems to have lost its grip over its traditional supporters—dalits, girijans, Reddys and Muslims—whereas the TDP has also suffered erosion of its base among Kammas and OBCs. On the other hand, YSR Congress has drawn support of all these sections.
  In the 2009 elections, for instance, almost two-thirds of the Reddys had voted for Congress across the state, whereas two-thirds of Kammas plumped for TDP. More than 50% of Kapus had voted for Prajarajyam. Congress had secured almost 50% of the votes of Malas and Madigas (two powerful Scheduled Castes) as well as Scheduled Tribes and Muslims. TDP-led Maha Kutami had polled a majority of votes of Yadavas, Gowdas and other OBCs. In the 2004 polls, 70% of Reddys, SCs and STs, 68% Muslims, 52% OBCs and 47% Kapus had voted for Congress whereas 52% Kammas had supported the TDP.
  Traditionally, Reddys have dominated the local politics in as many as 14 districts across the state, followed by Kammas in three districts, Kapus in two districts, other BCs in three districts, and Muslims in one district (Hyderabad). In some districts, these dominant castes share power with each other. And, it has been found in successive elections that these dominant groups retain their stranglehold on local politics by switching loyalties to the winning side. While the media is slow to sense the under-currents among the vote-banks, the political class is quick to do so.
  Now, with many young Reddy leaders waiting in the wings to jump on to the YSR Congress bandwagon, the Congress is hardpressed to retain its hold on this powerful caste group. SCs, STs and BCs are on a war-path against the present government in the state for its perceived acts of omission and commission. Muslims, too, are not very happy with the state of affairs, particularly lax implementation of various schemes meant for them. Kammas are also having second thoughts on continuing their support for TDP.
  The government’s policies and programmes, schemes and initiatives for the farmers, weaker sections and other interest groups do not seem to bother the people much. The hullabaloo over Jagan’s disproportionate assets and rampant corruption in the state and team Anna’s anti-graft crusade hardly mattered to the masses who had lined up in front of polling booths in the recent bypolls, cutting across caste, community and class barriers. Presidential hopeful P A Sangma may be joking about a miracle to see him through on July 19 but the Congress and TDP may need lot of luck to face the challenge in 2014 elections.
  (The writer is a member of the AP Legislative Council and journalist)

 30. Karthik

  Wish Dr. YSR a very happy birthday! May all his admirers and family members have a happy day today!

 31. vissu

  puttina roju subhakankshalu peddaayana…

 32. Velagapudi Sai Prasad

  Hello friends, does anyone have the Funday Sakshi edition from 2 years back which had writings about YSR ? I will appreciate it, we are doing a little book publishing and would like to collect some quotes from it.

 33. Chittaluri from Detroit

  Happy Birthday DR YSR
  We Miss You

 34. CVReddy

  Must Read-మీడియా తో మాటలేల? ట్రయిల్ బై మీడియా ? MBS Prasad (Great Andhra)
  http://telugu.greatandhra.com/mbs/july2012/08a_07_12_med_a.php

  Good article.

 35. pavithra

  Born to save AP….. Born to Save poor, Born to teach a lesson to politicians on how to work for the betterment of people, if you have will….Happy Birthday to YSR…….Born to give birth to another lion….YS Jagan….

 36. NLR

  History is an ocean and millions drown in it but
  LEGEND’s float forevever and ever.

  Heartbeat for millions of telugu people.

  Happy Birthday Sir.

 37. rakesh

  Happy Birthday Dr YSR

 38. nKr

  Dear Admin,

  Could you please tell me where I can get this painting. I have been looking for something of this sorts to put in my house.

  Dear all manajagan visitors,

  Any of you can also help me with the details.
  Regards,
  nKr

 39. vishnu

  Happy birthday, We love you.

 40. CVReddy

  పేదల పెన్నిది, బడుగు జీవుల ఆశాజ్యోతి డాక్టర్ ఎడుగురి సందింటి రాజశేఖర రెడ్డి గారికి జన్మదినము ఐన ఈదినము అందరు అయన ఆశయాలకోసం కృషిచేయాలి..సూర్య చంద్రులు ఉన్నంతవరకు, డాక్టర్ గారు ప్రజలకు గుర్తుంటారు.డాక్టర్ గారు లేని లోటు తెలుగు ప్రజలకు స్పష్టంగా తెలిసింది.
  జగన్ కూడా తండ్రిని మరిపించేవాడిగా ప్రజలను కన్న బిడ్డల్లగా పరిపాలిస్తాడని ఆశిస్తున్నాను.

 41. HAPPY BIRTHDAY DR YSR
  WE MISS YOU

 42. HAPPY DR YSR
  WE MISS YOU

 43. Subba

  We miss you Rajanna.. We miss your heartful smiles. No other person can replace your kind heartedness. You supported our families with free power, Arogyasree, Bank Loans, and many more schemees. We voted to you and not to your Party. You are our HERO. We love you and we will support your family whole heartedly without any expectations as much as possible. We miss you Rajanna…Without you, our life is really very heavy and painful. Tears are in my eyes now. Thank you Rajanna…

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s