చంద్రబాబు..మన్మోహన్ ఓ ఐదు నిమిషాలు

ప్రధానితో బాబు ఏకాంత చర్చలు

*నేతలను బయటికి పంపి 5 నిమిషాల పాటు మంతనాలు
*బీసీ డిక్లరేషన్ పేరిట ఢిల్లీ యాత్రలో రహస్య ఎజెండా?
*ఏం మాట్లాడారన్న దానిపై రాజకీయ వర్గాల్లో జోరుగా చర్చ
*భారీ భవిష్యత్తు ప్రణాళికలో భాగంగా రహస్య సయోధ్య!
*తెలంగాణ, జగన్ అంశాలపై చర్చించారంటూ ఊహాగానాలు
*టీడీపీలోనూ చర్చనీయాంశంగా మారిన బాబు ఢిల్లీ యాత్ర
*ఏకాంత చర్చలు నిజమేనని ధ్రువీకరిస్తున్న టీడీపీ నేతలు
*బయటికొస్తూ బాబు ఎంతో సంతోషంగా కన్పించారని వెల్లడి
*కొన్నేళ్లుగా రాష్ట్రస్థాయిలో కాంగ్రెస్‌తో టీడీపీ చెట్టపట్టాలు
*అదిప్పుడు జాతీయ స్థాయికి విస్తరించిందంటున్న విశ్లేషకులు

న్యూఢిల్లీ, న్యూస్‌లైన్:‘ఆ ఐదు నిమిషాల్లో ఏం జరిగి ఉంటుంది?’ – ఇప్పుడు రాష్ట్ర కాంగ్రెస్, టీడీపీ నేతల్లో అంతులేని చర్చకు తావిస్తున్న ప్రశ్న ఇది! ఏ ఇద్దరు నాయకులు కలిసినా దీని చుట్టే జోరుగా చర్చ జరుగుతోంది. గత కొన్నేళ్లుగా కాంగ్రెస్‌తో చెట్టపట్టాలుగా సాగుతున్న టీడీపీ అధ్యక్షుడు చంద్రబాబు.. తాజాగా ప్రధాని మన్మోహన్‌సింగ్‌తో జరిపిన ఏకాంత చర్చలు అటు రాష్ట్ర రాజకీయ వర్గాల్లో తీవ్ర చర్చనీయంగా మారాయి. బీసీ డిక్లరేషన్‌కు జాతీయ స్థాయిలో మద్దతు కూడగట్టేందుకంటూ ఇటీవల బాబు ఢిల్లీలో రెండు రోజుల పాటు పర్యటించడం తెలిసిందే. అందులో భాగంగా సెప్టెంబర్ 6వ తేదీ మధ్యాహ్నం 12.30కు టీడీపీ సీనియర్ నేతల బృందంతో కలిసి ప్రధాని వద్దకు వెళ్లి డిక్లరేషన్‌పై వినతిపత్రం సమర్పించారు.

అయితే విశ్వసనీయ సమాచారం ప్రకారం.. 20 నిమిషాల అనంతరం 12.50కి టీడీపీ నేతలందరికీ బాబు సైగ చేసి బయటకు పంపారు. తర్వాత ప్రధానితో ఏకాంతంగా ఐదు నిమిషాల పాటు చర్చలు జరిపారు. ఆ సమయంలో ఆయన వెంట వెళ్లిన నేతలు కూడా దీన్ని ధ్రువీకరిస్తున్నారు. ప్రధానితో బాబు ఏం మాట్లాడి ఉంటారో తమకైతే తెలియదని చెప్పిన సదరు నేతలు.. ‘లోపల ఏం జరిగిందో తెలియదు గానీ, బయటకు వచ్చేటప్పుడు మాత్రం బాబులో సంతోషం తొంగిచూసింది. అది ఆయన ముఖ కవళికల్లో కొట్టొచ్చినట్టుగా కన్పించింది’ అంటూ ముక్తాయించడం విశేషం! తెలంగాణ అంశం, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధినేత వైఎస్ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి కేసుల వ్యవహారంతో పాటు రాష్ట్రంలో భావి రాజకీయ అవసరాలు, మధ్యంతర ఎన్నికలు, కోల్‌గేట్ దుమారం, రాష్ట్రంలో నాయకత్వ మార్పు తదితరాలపై ప్రధానితో బాబు చర్చించి ఉంటారని టీడీపీ వర్గాలే చెబుతున్నాయి. వీటికన్నా ప్రస్తావనకు వచ్చే వేరే అంశాలేవీ తనకైతే కన్పించడం లేదని ఢిల్లీ స్థాయిలో వ్యవహారాలు నడపడంలో సుదీర్ఘ అనుభవమున్న టీడీపీ నేత ఒకరు అభిప్రాయపడ్డారు.

ఏదో రహస్య ఎజెండా ప్రకారమే ప్రధానితో బాబు ఏకాంతంగా సమావేశమై ఉంటారన్న అభిప్రాయం టీడీపీ వర్గాల్లో కూడా వ్యక్తమవుతోంది. ప్రధానిని కలిసి రాగానే బాబు విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. ‘ప్రధాని రాజీనామా చేసినా ఒరిగేదేముంది? ఆయన రాజీనామా చేయాల్సిన అవసరం లేదు’ అంటూ మాట్లాడటాన్ని కూడా ఈ సందర్భంగా పలువురు ఉదహరిస్తున్నారు. ఓవైపు బొగ్గు గనుల కుంభకోణం దేశమంతటినీ కుదిపేస్తూ, మన్మోహన్ రాజీనామాకు పెద్దపెట్టున డిమాండ్లు విన్పిస్తున్న తరుణంలో బాబు ఇలా మాట్లాడటం యాదృచ్ఛికం ఎంతమాత్రమూ అయ్యుండదనే అభిప్రాయాలు కూడా బలంగా వ్యక్తమవుతున్నాయి. పైగా మధ్యంతర ఎన్నికలు రానే రావని కూడా ఆ సందర్భంగా బాబు కరాఖండిగా చెప్పడం స్వపక్ష నేతలకు కూడా విస్మయం కలిగించింది.

లోగుట్టేమిటో..!?

ఇటీవలి ఉప ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ క్లీన్‌స్వీప్ చేయడం, టీడీపీ దారుణంగా దెబ్బ తినడం, వచ్చే ఎన్నికల్లోనూ వైఎస్సార్‌సీపీయే అత్యధిక ఎంపీ స్థానాలు గెలుచుకుంటుందని తాజా సర్వేలన్నీ ఘోషిస్తున్న నేపథ్యంలో ప్రధానితో బాబు ఏకాంత చర్చలను ఆషామాషీగా కొట్టిపారేయలేమనే అభిప్రాయం విన్పిస్తోంది. ముఖ్యంగా తన భవిష్యత్తు అంధకారంలో పడుతోందన్న ఆందోళనతోనే ఈ ఏకాంత భేటీకి బాబు తెర తీసి ఉంటారని టీడీపీ నేతలే అంచనా వేస్తున్నారు. ‘మీకు మేమున్నాం. మీరూ మేమూ కలిస్తే వైఎస్సార్‌సీపీని ఎదుర్కోవచ్చు..’ అనే తన ఆలోచన ధోరణిని బాబు ప్రధాని ముందుంచి ఉంటారని టీడీపీ సీనియర్ నేత ఒకరు ‘న్యూస్‌లైన్’తో అభిప్రాయపడ్డారు. ‘తెలంగాణపై కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఒక వైఖరి ప్రకటించే సమయం ఆసన్నమైంది.

మా పార్టీలోనూ దానిపై తీవ్రంగా మథనం సాగుతోంది. కాబట్టి దానిపై కూడా మా అధినేత కూడా తన మనసులో మాట మన్మోహన్ చెవిన వేసి ఉండొచ్చు..’ అంటూ ఆయన విశ్లేషించారు. ‘‘జగన్ కేసులను తనదైన శైలిలో ‘ప్రస్తావించడం’, తన ‘మద్దతు’ భవిష్యత్తులోనూ కొనసాగుతుందని చెప్పడంతో పాటు ‘సొంత’ పనులు కూడా చక్కబెట్టుకుని ఉండొచ్చు’’ అని టీడీపీకి చెందిన మరో నాయకుడు వ్యాఖ్యానించారు. ఏఐసీసీలోని ఓ సీనియర్ నేత వద్ద ఈ విషయాలను ప్రస్తావించగా ‘నిజమే అయుండొచ్చు. ఎందుకంటే రాజకీయాల్లో శాశ్వత శత్రుత్వాలుండవు కదా..’ అని వ్యాఖ్యానించడం విశేషం!

గాలి మారుతోంది..
బాబు విషయంలో రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ వైఖరిలో తాజాగా ఒక విధమైన మార్పు కన్పిస్తోందని విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. నలుగురు కాంగ్రెస్ ఎంపీలు ఇటీవల చంద్రబాబును కలిశారని, జగన్‌ను ఎదుర్కొనేందుకు కాంగ్రెస్, టీడీపీ కలవాలని అభిప్రాయపడ్డారని పేర్కొంటూ ఓ టీడీపీ అనుకూల పత్రికలో ఇటీవల కథనం రావడం తెలిసిందే. భావి రాజకీయ సమీకరణాలకు ఇవి సంకేతాలుగా కనిపిస్తున్నాయని ఈ పరిణామాలన్నిటినీ నిశితంగా పరిశీలిస్తున్న రాజకీయ వర్గాలు విశ్లేషిస్తున్నాయి. కాంగ్రెస్-టీడీపీల బంధం బలపడితే వైఎస్సార్‌సీపీని ఎదుర్కోవచ్చన్న ధోరణి రెండు పార్టీల్లోనూ కనపడుతుండటం ఇందుకు సంకేతమైతే, ప్రధానితో బాబు ఏకాంత చర్చలు వాటిని బలపరుస్తున్నాయన్న అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. ఈ ఏకాంత చర్చలు, కథనాల వెనక ఏదో ఎజెండా కచ్చితంగా దాగుందంటున్నారు. కాంగ్రెస్-టీడీపీ సాన్నిహిత్యంపై ‘ఫీలర్లు’ వదిలి.. ప్రజలు, ఇరు పార్టీల నేతలు ఎలా స్పందిస్తారో చూడాలన్న ఎత్తుగడ కూడా ఉండి ఉండొచ్చని కూడా చెబుతున్నారు.

రహస్య స్నేహితుడు!

నిజానికి వైఎస్ తదనంతరం పలు సందర్భాల్లో కాంగ్రెస్-టీడీపీ మ్యాచ్‌ఫిక్సింగ్ చేసుకోవడం, కాంగ్రెస్‌ను బాబు పలువిధాలుగా ఆదుకుంటూ వస్తుండటం బహిరంగ రహస్యమే. ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానం పెట్టాలంటూ కాంగ్రెస్‌లో పీఆర్పీ విలీనానికి ముందు ఎన్ని ఒత్తిళ్లు వచ్చినా బాబు ససేమిరా అనడం తెలిసిందే. ఆ సందర్భంలోనే ఆయన ఢిల్లీ వెళ్లినప్పుడు సోనియాగాంధీ రాజకీయ కార్యదర్శి అహ్మద్‌పటేల్‌తో ఫోన్లో మాట్లాడారని, రాష్ట్ర సర్కారుకు ఢోకా ఉండదని, ముఖ్యంగా తన వల్ల ఎలాంటి సమస్యా ఉండదని భరోసా ఇచ్చారని అప్పట్లో వార్తలు వచ్చాయి. ముఖ్యంగా టీడీపీ ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ అవిశ్వాస తీర్మానాన్ని ప్రతిపాదించబోదని బాబు హామీ ఇచ్చారని, ఆయన నుంచి ఈ రకమైన మద్దతు చూసి విస్మయానికి లోనైన పటేల్, ‘అవసరమైనప్పుడు మీ మద్దతు తప్పక తీసుకుంటాం’ అని చెప్పారని ఢిల్లీ వర్గాల్లో విన్పించింది.

అందుకు తగ్గట్టే రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వ బలం పెరిగాక మాత్రమే బాబు అవిశ్వాసం పెట్టి మమ అన్పించారు. అంతేగాక.. ‘ఇకపై అవిశ్వాసం పెట్టబోం’ అంటూ కరాఖండిగా ప్రకటన కూడా చేశారు! 2011 ఆగస్టులో రెండు రోజుల ఢిల్లీ పర్యటన సందర్భంగా కూడా బాబు ఒక రాత్రి ఎస్పీజీ, పోలీసు భద్రత లేకుండా ఒక ఎంపీ, తన వ్యక్తిగత భద్రతాధికారితో కలిసి ప్రైవేటు వాహనంలో వెళ్లి మరీ కేంద్రంలోని ఓ కీలక మంత్రితో మంతనాలు జరిపారని పత్రికల్లో వార్తలు వచ్చాయి. ఎమ్మార్ కుంభకోణం నుంచి సాంత్వన చేకూర్చాల్సిందిగా ఆయన్ను బాబు కోరారని కూడా చెప్పుకున్నారు. బాబు గానీ, టీడీపీ గానీ వాటిని ఖండించలేదు కూడా. ‘బాబు వచ్చి నన్ను కలిశారు’ అంటూ కొంతకాలానికే అప్పటి కేంద్ర హోం మంత్రి చిదంబరం సాక్షాత్తూ లోక్‌సభలోనే ప్రకటించారు! ఇలా వైఎస్ మరణానంతరం రెండున్నరేళ్లుగా అటు జాతీయ స్థాయిలోనూ, ఇటు రాష్ట్ర స్థాయిలోనూ కాంగ్రెస్ నేతలతో సన్నిహిత సంబంధాలు కొనసాగిస్తూ వస్తున్న బాబు.. తాజాగా ప్రధాని భేటీలో కూడా ఏదో ‘కీలకాంశం’పైనే చర్చించి ఉంటారని భావిస్తున్నారు.

15 Comments

Filed under Uncategorized

15 responses to “చంద్రబాబు..మన్మోహన్ ఓ ఐదు నిమిషాలు

 1. 5 minutes lo BABU velli yem maatlaadathaaaadu??? adi kudaaa PUPPET tho maatlaadatam valla yem USE????

  5MINUTES ani SAKSHI banner item raayaalsinantha matter ledu…..

  ika pothe…..MERGING/ALLIENCE gurinchi…..

  simple gaaa thelchi padese matter ni manam yenduku complicate gaa maarusthunnaaamoo ardham kaavadam ledu…

  after 2014 thr will be no more UPA…and we r not at all going to support BJP…..

  so…NON-INC and NON-BJP parties are going to form the GOVT…….we can also say that…after results…..for the benifit of the state….as a co-resional party….we r ready to work with TDP as it is also against INC…….

  then we can corner TDP also…….we shuld use NON-INC..NON-BJP and STATE interests very STRONGLY……..

  • purandhara

   YELLOW BATCH SILLY FELLOWS yenni tricks play chesinaa kudaa….2014 lo AP lo raaboye RESULTS ni inch kudaaa change cheyya leru…….

   people r decided to see JAGAN as CM of AP and they r going to give him 35+MP seats and 220+MLA seats……

   I am SURE abt this

 2. cvrmurthy

  The merger comment episode clearly demonstrates two factors
  1. YSRCP strategic organization is weak. They do not have a platform to discuss important issues and arrive at a view of the party
  2. They do not have a process which disseminates views and information across all the rank and file of the organization.

  It is time for top echelons of the party to sit together and discuss various issues , decided on these and inform all the persons concerned.

  BTW No one has condemned,news on Konda couple

 3. rakesh

  most of the fans are falling into tdp yellow media trap
  smt vijayamma is no YSR or Jagan
  She just joined this political domain becoz of jagan in jail
  one cannot expect all perfect answers to the manipulative media
  that too she is novice in politics

  who will benefit by this false propaganda — naturally tdp
  so its whole creation and propagation of yellow media(local n central)

  YSRCP will contest 294 mla/41 mp alone any time in AP

  • Ravi

   I too agree with you. I do not know why we are talking about a subject which is not possible. This is a only way TDP can survive and they are trying every stone or mud to sling on YSRCP.

 4. CVReddy

  టిడిపి, టిఆర్ఎస్ లకు భారీగా కార్పొరేట్ నిధులు
  http://kommineni.info/articles/dailyarticles/content_20120910_7.php
  రాజకీయ పార్టీలకు కార్పొరేట్ సంస్థలు ఇస్తున్న విరాళాల తీరు తెన్నులు అచ్చంగా క్విడ్ ప్రొ వ్యవహారంగానే కనిపిస్తుంది. ఎడిఆర్ అనే సంస్థ విడుదల చేసిన వివరాల ప్రకారం కాంగ్రెస్, బిజెపిలతో పాటు మన రాష్ట్రంలోని టిడిపి, టిఆర్ఎస్ లకు కూడా భారీగా నిధులు సమకూరాయి. గత ఎనిమిది ఏళ్లుగా కాంగ్రెస్ కు రెండువేల కోట్లు, బిజెపికి వెయ్యి కోట్ల రూపాయలను ఆయా కంపెనీలు నిధులు ఇచ్చాయి.బిఎస్పికి 450 కోట్ల మేర విరాళాలు ఇచ్చాయి. ఎస్.పి కి కూడా అదే రీతిలో నిధి వచ్చింది. వీటన్నిటిని రాజకీయ పార్టీలు సాధ్యమైనంతవరకు రహస్యంగానే ఉంచుతున్నాయి. ఇక ఆంధ్రప్రదేశ్ లో టిడిపికి ఏభై కోట్లు, టిఆర్ఎస్ కు పది కోట్ల రూపాయలను ఆయా సంస్థలు సమకూర్చినట్లు ఈ సంస్థ వెల్లడించింది. స్యూ అనే కంపెనీ టిడిపికి కోటి రూపాయలు ఇచ్చినట్లు వెల్లడైంది.కాగా తెలంగాణపై ఆనాటి హోం మంత్రి చిదంబరం ప్రకటన చేసిన తర్వాత టిఆర్ఎస్ కు నిధులు రెట్టింపు అయ్యాయని కూడా తెలిపారు. సమాచార హక్కు ద్వారా ఈ సమాచారాన్ని రాబట్టామని ఆ ఎడిఆర్ చెబుతోంది. అయితే ఇందులో కొంత చెక్ ల ద్వారా వస్తే, నగదు రూపంలో కూడా పెద్ద ఎత్తున రాజకీయ పార్టీలకు నిధులు ముడుతున్నాయని సంస్థ నిర్వాహకులు అభిప్రాయపడ్డారు.టాటా, బిర్లా, వేదాంత,ఎల్.అండ్ టి వంటి ఏభై కార్పొరేట్ కంపెనీలు ఈ డబ్బును సమకూర్చాయి.

  • pareddy

   Is it True ???.
   http://andhraheadlines.com/state/%e2%80%98future-will-decide%e2%80%99-merger-vijayamma-4-105401.html

   If Yes, we will loose our credibility in public.
   Even i am not interested in merger personally.

   C V Reddy sir can u comment.

   • nlr2014

    What is the necessity for a party that is going to come to power to merge with someone who is going to be unknown in APfrom 2014 ??
    YSRCP is here to rule and will not merge or budge due to yellow rumours.

   • CVReddy

    Don’t believe such reports.
    These are baseless reports aimed at defaming YSRCP.
    Yellow Media friend IN PTI has misinterpreted Vijayamma gari interview to suit TDP needs.
    Why do we merge our party with Congress which cannot cross double digit in next elections?

   • pavithra

    in politics, CBN’s tactics are very simple, by hook or crook, he wants power, when it is seen in recent survey’s that it is not possible for TDP to come to power, he started all types of tactics, like adopting YSR policies, following YSR type of yatra’s etc., now apart from these measures, he is trying to defame the YSR party by Mudslinging, saying they are going to merge with congress, everyone knows, TDP and Congress are going to die in AP. Earlier also during YS Jagan’s interview, reporters are time and again ask for such hypothetical questions, (centre who do you support?), then he said there are every possibility of forming the govt. with parties (excluding Congress and BJP), however, given the situation the prime importance would be state’s priorities would decide.
    so there is no truth in the present fuss on the issue.
    We should be more focussed on our goal and try to be with public as much as possible, which will be a befitting reply to all these barking dogs.

   • Karthik

    http://www.desiplaza.us/videos/viewvideo/9837/desiplaza-tv/ysrc-will-merge-with-congress-proof-in-vijayamma-sensational-statements.html

    I know that ABN fellow is completely unethical and can stoop to the level of fabricating voice also but this video claims that it has the voice of Vijayamma garu saying that the “future will decide” when asked if she does not rule out the possibility of either merging or allying with the Congress party. At the same time she clearly ruled out joining with communal parties (read BJP).
    If the voice is not Vijayamma’s, then our party should immediately condemn it and sue ABN and all those involved in it for faking her voice. It is a serious breach of journalism ethics and amounts to cheating the viewers and libel against Vijayamma/YSRCP.
    If the voice is indeed hers, it is extremely disheartening to hear such words from her. Leaving such a possibility open ended is not digestible. Many fans here are unequivocal in condemning such thoughts and rule out any such possibility. Even our party spokespersons unambiguously rule out such a possibility. Vijayamma should have done the same.

    • CVReddy

     She was of the opinion that supporting UPA might not be ruled out.

     • Karthik

      Leaving aside the righteousness of preferring UPA over NDA, this question was not the occasion to talk about the the possibility of supporting the UPA. The question was framed in an absolutely unacceptable manner. The reporter repeatedly asked about the possibility of merger or allying with the CONGRESS (Pseudo Gandhi led CONGRESS), he did not mention UPA or even future central government.
      If Vijayammagaru did not mean to keep the possibility of joining with Congress alive, then she should have expressed herself much better. It is important for her to be able to express herself clearly to the reporters as long as she is leading the party.
      If she really meant to leave that unimaginable possibility alive, then I can only believe that she is unable to see her son in jail and is making the big mistake of trying to work out a compromise with the Congress. I am sure Jagan would never agree to it. He is a fighter as he has shown time and again.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s