మారిస్తేనే.. మనుగడ

మారిస్తేనే.. మనుగడ-ఆంధ్రభూమి ,నవంబర్ 19
ప్రత్యేక హోదా, పోలవరం, ప్రత్యేక ప్యాకేజీ, వైసీపీ దూకుడు వంటి కీలక అంశాలతో పాటు కేంద్రంతో సత్సంబంధాలు లేకపోవడంతో సమస్యలు ఎదుర్కొంటున్నప్పటికీ, ప్రస్తుతం ఉన్న ఎమ్మెల్యేలలో 60 మందిని మారిస్తే తప్ప, మళ్లీ వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలుగుదేశం పార్టీకి మనుగడ ఉండదని వివిధ సర్వే నివేదికలు స్పష్టం చేస్తున్నాయి. వివిధ సర్వేలు కూడా ఇదే విషయాన్ని సూచిస్తున్నట్లు టీడీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

సొంత పార్టీ ఎమ్మెల్యేల చర్యల వల్ల టీడీపీ ప్రతిష్ఠ దిగజారుతున్న సంకేతాలు వెల్లడవుతున్నాయి. ముఖ్యంగా కొందరు ఎమ్మెల్యేలు సొంత పార్టీ వారినే వేధిస్తుండటంతో, ద్వితీయ శ్రేణి నేతల్లో వారిపై తీవ్రమైన వ్యతిరేకత పెరుగుతోంది. గత ఎన్నికల్లో కొత్తవారైనప్పటికీ పార్టీ అధికారంలోకి రావాలన్న పట్టుదలతో పాటు, సొంత సామాజిక వర్గం ఈసారి అధికారంలోకి రాకపోతే స్థానికంగా కూడా దెబ్బతింటామన్న ఆందోళన చెందారు. దాంతో గ్రామ, మండల, నియోజకవర్గ స్థాయిలో పలుకుబడి ఉన్న నేతలు అభ్యర్థులతో సంబంధం లేకుండా, సొంత డబ్బులు ఖర్చుపెట్టి మరీ అభ్యర్థులను గెలిపించారు. అయితే, గెలిచిన కొత్త ఎమ్మెల్యేలు వారిని పక్కకుపెట్టి కొత్తవారిని ప్రోత్సహించడం, వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆర్థికంగా బలపడేందుకు అప్పటినుంచే అడ్డదారులు తొక్కుతుండటంతో అంతకుముందున్న కీలక నేతలు-ఎమ్మెల్యేల మధ్య దూరం పెరుగుతోంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆర్థికంగా బలపడాలన్న తొందరలో కొందరు ఎమ్మెల్యేలు సొంత పార్టీకి చెందిన నేతల వ్యాపారాలను దెబ్బకొట్టడమో, లేదా ఆ క్రమంలో వారి నుంచి డబ్బులు గుంజడమో చేస్తున్నట్లు నాయకత్వం దృష్టికీ వస్తోంది. మైనింగ్, ఇసుక, వైన్‌షాపులు, బార్లు, రియల్ ఎస్టేట్ వ్యాపారాలు ఎక్కువగా ఉన్న ప్రాంతాల్లో ఈ తరహా విధానాలు కనిపిస్తున్నాయి. చాలామంది ఎమ్మెల్యేలు జిల్లా మైనింగ్ అధికారులతో సత్సంబంధాలు ఏర్పాటు చేసుకున్నారు. ఎన్నికల్లో విజయం కోసం పనిచేసిన నేతల వ్యాపారాల్లో బలవంతంగా వాటాలు తీసుకోవడమో, కొత్త వైన్‌షాపు, బార్లు ఇప్పిస్తే అందులో పెట్టుబడి లేకుండా వాటా తీసుకోవడమో చేయడం గత మూడేళ్లలో కొందరు ఎమ్మెల్యేలకు అలవాటయిందన్న ఫిర్యాదులు ఇప్పటికే అధిష్ఠానం వద్ద వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

గుంటూరు జిల్లాలో అయితే నాలుగైదు నియోజకవర్గాలు మినహా మిగిలిన అన్నిచోట్లా ఇదే పరిస్థితి ఉందన్న ఫిర్యాదులు వస్తున్నాయి.

పరుచూరు నియోజకవర్గంలో ఒక మండలాన్ని శాసించే ఓ సీనియర్ నేత ఎన్నికల్లో అధికారంలోకొస్తే తిరుమలకు వెనక్కి నడుచుకుంటూ వస్తానని మొక్కుకుని, పార్టీ గెలిచిన తర్వాత మొక్కు తీర్చుకున్నారు. ఇప్పుడు సదరు నేతకు పోటీగా వైసీపీ నుంచి వచ్చినవారిని ప్రోత్సహించడంతో వచ్చే ఎన్నికల్లో తన సత్తా చూపిస్తానని ఆయన బహిరంగంగానే సవాలు చేస్తున్నారు. అదే నియోజకవర్గంలో క్వారీ లీజుకు తీసుకున్న పార్టీ నీటి సంఘం అధ్యక్షుడిని, క్వారీ పనులను అడ్డుకున్న వైనం కూడా పార్టీ దృష్టికి వెళ్లింది.

ఇక చిలకలూరిపేట నియోజకవర్గంలో ఎన్నికల్లో పార్టీ, కులాభిమానంతో సొంత డబ్బు ఖర్చు పెట్టుకున్న సానుభూతిపరులకు చెందిన క్వారీలన్నీ మైనింగ్ అధికారుల పేరుతో నిలిపివేయడం కూడా వ్యతిరేకతకు కారణమవుతోంది.

మరికొందరు ఎమ్మెల్యేలు మార్కెటింగ్ యార్డు, జిల్లాస్థాయి పదవుల సిఫార్సుల విషయంలో పోస్టులు అమ్ముకుంటున్నారన్న విమర్శలున్నాయి. మున్సిపల్ కమిషనర్, ఆర్డీఓ, తహసీల్దార్, సీఐ, ఎస్‌ఐ, డీఎస్పీ వంటి పోస్టింగులను అమ్ముకుంటున్న క్రమంలో, ఆ పోస్టుల్లోకి వచ్చినవారు పార్టీ కార్యకర్తలని కూడా చూడకుండా డబ్బులిస్తేనే పనిచేస్తామంటున్న వైనం కూడా కార్యకర్తల్లో కొందరు ఎమ్మెల్యేలే కారణమని చెబుతున్నారు. ఇలాంటి చర్యలకు పాల్పడుతున్న ఎమ్మెల్యేలను వచ్చే ఎన్నికల్లో సొంత ఖర్చులు పెట్టయినా ఓడిస్తామని నేతలు బహిరంగంగానే చెబుతున్నారు. కొందరు ఎమ్మెల్యేల కుటుంబ సభ్యుల విచ్చలవిడి అవినీతి చర్యల వల్ల కూడా పార్టీ నష్టపోతోందన్న నివేదికలొచ్చాయంటున్నారు.

ఇప్పటికిప్పుడు ఎన్నికలు జరిగితే గుంటూరు జిల్లాలో గురజాల, పెదకూరపాడు, రేపల్లె, చిలకలూరిపేట, తెనాలి, పొన్నూరు, వినుకొండ వంటి నియోజకవర్గాల్లోనే పార్టీ గెలుస్తుంది.

మరికొందరు ఎమ్మెల్యేలపై నేరుగా ఆరోపణలు లేకపోయినప్పటికీ ఇప్పటివరకూ తమ పనితీరు మెరుగుపరుచుకోలేకపోవడం, అందుబాటులో లేకపోవడం, లెక్కలేనితనం, సొంత వ్యాపారాల్లో మునిగిపోయి పీఏలు, కుటుంబ సభ్యులకు నియోజకవర్గాలను అప్పగించిన వైనం కూడా ప్రజల్లో వ్యతిరేకతకు కారణంగా తేలింది.

29 Comments

Filed under Uncategorized

29 responses to “మారిస్తేనే.. మనుగడ

 1. Neethimalina Gajji / Gaja dongalanu andagaduthu …..Day 23

 2. Day 22 …..The HOPE for the millions of people who have been cheated by unethical yellow caste fanatics with false poll promises

  https://www.sakshi.com/photos/photo/ys-jagan-prajasankalpayatra-day-22-end-957250#1

 3. Brathikina nalugu rojulu anna ….Viluvalu Viswasaneeyatha tho brathakandi
  Neethimalina Pachha Jathi appudu telusukuntaro ?

 4. BABU naku istamayyi povatam ledhu …
  Vadu naku konni kotlu isthunnadu …andhuka pothunna ?
  AP lo manta kalusthunna PRAJASWAMYAM

  Neethimalina PACCHA Jathini ……Social Media vuthiki areyandi.

  SAVE DEMOCRACY ….SAVE AP.

 5. A Real Hero in Indian Politics ….

 6. Unethical yellow fanatics killing Democracy in AP with money.
  Wonder what they pray to GOD when they visit a Temple ?
  Forgive us for our Sins ??
  GOD replies ….Sorry BABU too many sins to forgive.
  These crooks will Rot in Hell.

  https://www.sakshi.com/news/politics/video-evidence-giddi-eswari-offer-956751

 7. Day 20 ….

  Kula gajji tho okari vallu okaru geerukovatam kadhu …Brathuku anta

  Kotla mandhi Prajala hrudyallo Chirakalam nilavatam ….Jeevitham anta
  Adhi kondharika sadhyam.

 8. KAMMA ga dochukunna dabbu tho MLA’s ni konatam kadhu jeevittham anta
  Nandulanu KAMMA ga panchukovatam kadhu jeevitham anta .
  Kotla mandhi Pajala Gundello chirakalam nilvatam kondhara Sadhyam.
  Appudu theluskuntaru ee Neethimalina GAJJI / GAJA DONAGLU ??
  Ravi asthaminchani samrajyam sankanaki poyindhi ..
  Ee Chillari Dongalu antha ??

  USE SOCIAL MEDIA TO EXPOSE THESE UNETHICAL YELLOW CASTE FANATICS TO THE REST OF THE WORLD.
  SAVE DEMOCRACY AND AP BEFORE IT ROTS.

 9. Orey PAPPU ….Nandi award nee abba somma ?? ….POSANI

 10. China Babu nee NEETHIMALINA kula picchi anti ??
  Asalu nuvvu oka manishiva ?? ….POSANI

 11. Caste fanatic Dramakrishna should be ashamed of calling himself a Human being …
  He is a liar with no values in life.

  https://www.greatandhra.com/politics/gossip/aj-plan-to-run-down-jagan-wife-backfires-85736.html

 12. Kulam …Matham kanna Manavatham goppadhi ….
  We neither take the money , caste or religion with us when we die.
  Good job Nani garu.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s